29 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจตอนค่ำตลอดเลยค่ะเลิกงานมาเกือบ3ทุ่มตรวจสองวันติดกันก็ขึ้นสีเข้มสองขีดชัดเจนค่ะ ตอนนั้นมีน้องประมาณ3วีคค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ทันได้ถึงกำหนดเมนส์มาก็ตรวจก่อนตลอด เคยตรวจทั้งตอนสาย ตอนบ่าย ตอนเย็น ก็ขึ้น2ขีดเข้มๆทุกท้องค่ะ

ถ้าท้องยังไงก็น่าจะขึ้นนะคะไม่ว่าตรวจตอนไหน เเต่ถ้าท้องยังอ่อนๆฉี่เเรกตอนเช้าชัวสุดค่ะ อาจจะ2ขีดจางๆ

ถ้าวันที่ปล่อยไข่ไม่ตกก็อาจจะไม่ท้องค่ะ เอาให้ชัวร์รอประจำเดือนขาดก่อนก็ได้ค่ะ

จริงๆควรเอาปัสสาวะแรกถึงจะชัวส์ แต่ถ้าตั้งครรภ์ได้หลายสัปดาห์แล้ว ไม่ว่าจะตรวจตอนไหนก็ขึ้นเข้มเลยค่ะ

บ้านนี้10วีคแร้วคะ ตอนตรวจครั้งแรกประมาน6วีคเข้มสองอันเรย แต่ตอนนี้10วีคตรวจ2ขีดแต่อีกขีดจางคะ🥺 หรืออาจเป็นเพราะที่ตรวจไหมคะ ที่ตรวจคนละยี่ห้ออันแรกแบบแพงอันที่สองแบบถูกคะ

ตรวจได้ค่ะขนาดเราตรวจตอนเที่ยงยังขึ้นเลยถ้าท้องยังไงก็ขึ้นค่ะ ขนาดเราเป็นคนไม่มีปจดมาเป็นปีแล้ว

ถ้าท้องตรวจตอนไหนก็เจอนะคะ เราตรวจเช้าขึ้น2ขีดเลยลองตรวจเล่นๆตอนบ่ายก็ขึ้น2ขีดเข้มเท่าตอนเช้า

TapFluencer

บ้านนี้ตรวจตอนสายๆค่ะชื้อมาตรวจพร้อมกัน3ชิ้นขึ้น2ขีดทั้ง3ชิ้นเลยค่ะ ตอนนี้น้องได้28w2dแล้วค่ะ

ได้ค่ะ เราตรวจตอนค่ำ ยังขึ้นสองขีดเลย เพียงแค่ว่าตอนเช้าฮอร์โมนจะเยอะกว่าเท่านั้นเอง

แม่ตรวจตอนบ่าย 2 ค่ะ นึกอยากจะตรวจก็ตรวจ สีแดงเข้มวิ่งมาก่อนเลย ตอนนี้ 14 สัปดาห์แล้วค่ะ

Super Mum

ถ้าอายุครรภ์น้อยมากมีสิทธิ์จะเห็นแค่จางๆ แต่จางยังไงก็ท้องค่ะจากประสบการณ์