ขอถามเป็นความรู้หน่อยค่ะ

ถ้าเคสคลอดลูกแล้ว 3 อาทิตย์ แผลฝีเย็บหายดีแล้ว แต่ยังมีน้ำคาวปลาหลงเหลืออยู่นิดๆ(แบบกระปริกระปอย) รอบเดือนยังไม่มา แล้วมีอะไรกับสามีโดยที่ไม่ป้องกัน สามารถตั้งครรภ์ได้เลยไหมค่ะ หรือว่าไม่ได้เพราะมดลูกยังไม่เข้าอู่ดี รอบเดือนยังไม่มา ขอสอบถามเป็นความรู้ค่ะ เพราะไม่แน่ใจในเรื่องนี้เลย เถียงกับสามีมาสักพักแล้วค่ะ เราเถียงไปว่าผู้หญิงก็มีโอกาสท้องได้เสมอแหละ แต่สามีก็ใช้เหตุผลข้างต้นมาเถียงกับเรา+กับที่เขามีลูกยากด้วยค่ะ ปล. สามียิ่งเป็นคนมีลูกยากด้วยค่ะ กว่าจะมีคนแรกนี้ได้ก็ปั๊มมาปีกว่าเกือบสองปี เขาเลยคิดว่ากรณีนี้ยังไม่ท้องหรอก

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มีโอกาสท้องได้ค่ะ