30 ตอบกลับ

ทำไมไม่สอดใส่ให้สุดละคะ สอดแค่ปลายทำไม แล้วจะมีทำไม ถ้าไม่พร้อม หรือไม่ก้อใส่ถุงแล้วให้สุดไปเลยคะ

คือกว่าสะดือจะคว่ำ ก็หลายเดือนอยู่นะ อ่านแล้วแบบโดนผู้หญิงปั่นป่าว จับตรวจฉี่เลยจ๊ะ

ตรวจแน่นอนสุดนะคะ แนะนำให้ตรวจฉี่แรกของวัน ทำใจให้สบายๆ ผลจะแน่นอนสุดแล้วค่ะ

ตรวจคะ ไปโรงพยาบาลหรือก็ซื้อที่ตรวจครรภ์อาจจะเป็นอย่างอื่นนะคะ

ดูจากคำถามแล้วก็รู้ว่าอยู่ในวัยไม่พร้อม ทีหลังป้องกันจะดีกว่านะคะ

อาจมีสิทธิ์ท้องได้ค่ะ แต่จะให้ชัวร์ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเลยค่ะ

ขอให้ไม่ท้องจ้า สงสารเด็กเนอะ เข้ามาอยู่ในแอ๊ปนี้ได้ไง งง.....

ที่ตรวจตั้งครรภ์จะให้ตำตอบค่ะ หาซื้อตามเซเว่น/ ร้านขายยา

แล้วตรวจยังค่ะตรวจเลยจะแน่ใจกว่าน่ะจะได้ไม่คิดมาก

กำลังหาเวลาตรวจอยู่ครับ น่าจะตรวจวันเสาร์