39 ตอบกลับ

เรานอนหงายแล้วลูกไม่ดิ้น มีแค่ขยับตัว แต่นอนตะแคงลูกจะดิ้น แต่ยังไม่ดิ้นเป็นคลื่นนะ อยากมีโม้เม้นที่ลูกดิ้นแรงๆและเป็นคลื่น คงสนุกน่าดู ชอบดูคลิปเด็กดิ้นค่ะ นอนหงายเดี๋ยวนี้นอนไม่ค่อยได้แล้วค่ะ จะหายใจไม่ออก ตะแคงก็ปวดจิ๊ดๆที่ซี่โครง แต่ถ้วแม่นอนท่าใหนสบายก็นอนไปเถอะ แต่อย่านอนหงายนานแต่เลือดจะไปเลี้ยงตัวเล็กไม่พอ และ แม่จะเวียนหัวด้วย แม่บ้านนี้บางคืนนั่งหลับเอาค่ะ

ส่วนตัวชอบนอนตะแคงแต่เหมือนน้องจะตะแคงตาม สักพักก็ต้องนอนหงายค่ะเพราะปวดตามลำตัว นอนหงายนานๆ น้องก็นูนๆ ขึ้นมาตรงกลางก็ต้องตะแคงไปมาๆ เปลี่ยนท่าจะได้ไม่ปวดค่ะ

ตอนนี้8เดือน นอนหงายไม่ค่อยได้ ตัวเราเองดเวยที่หายใจไม่ออก นั่งหลังงอยังหายใจไม่สะดวกเลยค่ะ ตะแคงซ้ายขวาอย่างเดียวเลย

เป็นสิค่ะ แต่ไม่นอนหมายค่ะ จะนอนตะแคงแค่45องศาค่ะ ครึ่งตะแคงครึ่งหงาย เอาหมอนข้างหรือตุ๊กตาดามไว้ด้านหลังนิดหนึ่งอะค่ะ

เรานอนตะแคงไม่ค่อยได้ค่ะ ลูกถีบตลอด ตะแคงซ้ายก็ถีบซ้ายพอตะแคงขวาก็ดันขวาอีก ต้องนอนหงายแทบจะตลอดเลยค่ะ

นอนหงายได้แต่อย่านานค่ะเพราะน้องเสี่ยงขาดออกซิเจน https://th.theasianparent.com/คนท้องนอนหงาย-เสี่ยงทารกในครรภ์เสียชีวิต/

นอนได้ค่ะ ทั้งนอนหงาย ทั้งตะแคงซ้ายขวา แล้วแตาเราสบายท่าไหน หมอบอกถ้านอนท่าไหนแล้วสบาย ก็นอนท่านั้น

บ้านนี้8เดือน นอนทุกท่าเรยจ้า นอนไม่ค่อยสบาย หายใจลำบาก นอนท่าไหนก็ต้องเปลียนไปเลื่อยๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ชอบนอนหงาย แต่ก็พยายามนอนตะแคง พอตะแคงนานๆ ปวดเมื่อยมากเลยค่ะ

ชอบนอนหงายเหมือนกันค่ะนอนตะแคงปวดเมื่อยมากแต่นอนหงายได้สัมพัสตัวน้อยดิ้นค่ะ