57 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่ รพ คะ ถ้าส่วนไหย่ถ้าเป็นของรัฐ ยังไม่ซาวคะ เพราะ4สัปดา ยังไม่เห็นอะไรคะ

ซาวด์ตอน 5 เดือนค่ะ รพ.รัฐจะซาวด์แค่ครั้งเดียว ถ้าเราจะซาวด์อีก ต้องเสียตัง

ถ้าอยากซาวน์รอบกน้าไป ก็ขอหมอเลยค่ะ นี่ฝากรพ.รัฐ ขอหมอซาวน์เองแทบทุกรอบ

VIP Member

น้องอาจจะยังตัวเล็กอยู่ค่ะ ถ้าซาวด์ช่วงนี้น่าจะเห็นแค่ถุงตั้งครรภ์

สี่สัปดาห์ยังไม่เห็นค่ะ รพ.รัฐต้อง 8 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ ถึงจะซาวน์ให้

ไปฝากเลยค่ะ จะได้ยาบำรุมาทานนะคะ เดี๋ยวถ้าอายุครรภ์เยอะกส่านี้หมอก็ซาวน์ให้ดูค่ะ เอายามากินบำรุงน้องก่อนนะคะ

บ้านนี่ฝากรพ.รัฐ ซาวครั้งแรกตอน 20 วีคค่ะ ใช้สิทฝากท้องฟรีค่ะ

VIP Member

ฝากที่คลีนิคคุณหมอจะซาวด์ดูพัฒนาการของลูกทุกเดือนจ้าแม่

เราตอนนี้ 18 วีค ละหมอยังไม่ซาวให้เลย รพ.รัฐเห็นว่า 5 เดือนนะ

5เดือนโน้น ถึงจะซาวรพ.รัฐอ่ะ ถ้าอยากซาวเองต้องไปคลินิก

VIP Member

ซาวด์ก็อาจไม่เจอเด็กค่ะ รอ8วีคขึ้น น่าจะซาวด์ให้