3 ตอบกลับ

VIP Member

จริงๆ ควรระมัดระวังเป็นอย่างมากค่ะคุณแม่ ประสบการณ์เดียวกันเลย ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่า เดินทางได้ แต่ควรหยุดพักเป็นระยะๆ เพื่อให้ยืดเส้น ยืดสาย เพื่อให้นะบบเลือดไหลเวียน และทำให้คุณแม่รู้สึกสบายตัว แต่ทั้งนี้เคยมีประวัติแท้ง ก็อาจจะเสี่ยงได้เสมอค่ะ ทางนี้เลยไม่ออกเดินทางเลยค่ะ เพราะมีความเสี่ยง ถ้าแม่ไม่จำเป็นขอแนะนำว่าไม่ควรเดินทางค่ะ แต่ถ้าหากจำเป็นจริงๆ คุณแม่ต้องบอกคนขับให้ขับดีๆ และพักเยอะๆนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้กำลังคิดว่าจะไม่ไปแล้วค่ะ ห่วงเจ้าตัวเล็ก

เราเคยแท้งค่ะหมอสั่งงดเดินทางไกลค่ะหมอบอกว่าหลุดได้ตลอดค่ะ 24สัปดาห์ขึ้นไปถึงเริ่มเดินทางได้ค่ะ

ยินดีด้วยนะแม่ ขอให้น้องแข็งแรง เกาะแน่นๆ เลยนะคะ

เดินทางได้คะ แต่ควรแวะพักและออกไปเดินเล่นยืดเส้นสายระหว่างทางคะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ 🥰🥰