1 ตอบกลับ

ไม่รู้ว่าจำผิดหรือเป่านะของบ้านนี้ตอนฝากคลอดเราต้องเจาะน้ำคล่ำหมอช่วงแรกหมอจะนัดทุกอาทิตย์ติดกัน3รอบเลยหมอกลัวน้ำคล่ำรั่ว เวลาหมอนัดหมอจะดูน้ำคล่ำตลอดนะว่ามีเยอะมากน้อยแค่ไหนถ้ามีไม่มากเด็กจะเป็นอันตราย แม่ลองไปหาหมอคลินิคดูก่อได้คะถ้าเราสงสัย สำหรับตัวเราคิดว่าสมัยนี้การท้องเป็นเรื่องยากมากต้องระวังเยอะแยะไม่เหมือนเมื่อก่อน ลูก2คนแรกสบายมากไม่เคยไปหาหมอทุกเดือนหลอกทำงานหนักสบายยันออกอารท้องแข็งก่อไม่เคยเป็น