49 ตอบกลับ

VIP Member

ใม่เกี่ยวน้ะค้ะ บ้านนี้ช่วงท้องแรกๆก้อนอนบ่อยนอนนาน พอเข้าสู่ไตรมาสที่2ที่3ก้อใม่ค่อยใด้นอนค้ะ เข้าห้องน้ำบ่อย เบ่งสามทีน้องก้อออกมาแล้วค้ะ

บ้านนี้ไม่สนเลยค่ะ นอนอย่างเดียว นอนทั้งวันใครจะพูดไรก็ชั่ง กินกะนอนเลยคะ กลางคืนไม่ค่อยได้นอนปวดหลังนอนไม่ได้เลยค่ะ กลางวันหลับดีมาก

VIP Member

นอนทั้งวันค่ะแต่ก็มีลุกเดินบ้างที่บ้านทั้งแฟนทั้งพ่อแม่ญาติพี่น้องไม่ให้ทำไรเลยค่ะเเต่ก็มีลุกมาทำกะข้าวกินเองบ้างในเมนูที่อยากกิน

VIP Member

ช่วง 36วีคเป็นต้นไปเริ่มนอนมากๆแล้วจ้า เพราะเดินบ่อยแล้วปวดขา ปวดเชิงกราน หมอแนะนำให้นอนและอย่าเดินบ่อยเพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้จ้า

พี่แถวบ้านทำงานงกๆเดินก็เยอะทำงานยันคลอด ยังคลอดเองไม่ได้เลยค่ะ เบ่งแล้วไม่ออกไม่มีแรงเบ่ง ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกันค่ะ

VIP Member

นอนค่ะ นอนบ้างเดินบ้าง สลับๆกันค่ะ บ้านนี้ว่าใม่น่าจะเกี่ยวนะค่ะถ้านอนเยอะจะคลอดลูกยาก อยู่มี่สรีระของแม่มากกว่าค่ะ

คลอดง่ายมากยิ่งมีลมเบ่งมากยิ่งง่ายเลยจ้า บ้านนี้นอนนอนทั้งวันจริงๆแต่กะมีลุกเดินทำนุ่นนี่นั่น แต่คลอดง่ายจ้า

เหมือนกันค่ะนอนเยอะจนโดนบ่นเลย แต่ก้อออกเดินเล่นหาไรทำบ้างเหมือนกันค่ะ

เราตื่น 7.30 ตื่นมาเตรียมของขายตอนบ่าย เตรียมเสร็จประมาณ 9.30-10.00 เราก็อาบน้ำนอนต่อถึงบ่ายเลยค่ะ แล้วก็ลุกไปขายของ😂

ขึ้นยุกับปากมดลูกเปิดช้าเร็วมากกว่าคะ ออกกำลังกายเบาๆก้อได้ เราว่าพักเเร่ะดี พอคลอดเเล้วจะไม่ได้พัก.

บ้านนี้นอนทั้งวันแล้วทำให้ไม่มีแรงค่ะ เหนื่อยง่าย หาอะไรทำบ้าง เดินออกกำลังกายบ้าง ดีกว่านอนเฉยๆค่ะ