6 ตอบกลับ

เราฝากคลีนิคไปตอน8วีค ใช้บัตรปชช.เพื่อทำประวัติ แล้วพอซาวเจอลูกหมอถึงรับฝาก ตอนนั้นโดนเจาะเลือดไป2หลอด เขาบอกว่าตรวจโรคพื้นฐานของคนท้องเลยค่ะ แล้วก็ฉีดยาบาทยัก1เข็ม ค่าใช้จ่าย2000บาทได้เล่มชมพูมาหนึ่งเล่มกับใบเจาะเลือดคัดกรองเบาหวาน ค่ะ

เตรียมตัวเตรียมใจคะ เพราะต้องฉีดวัคซินหลายตัวเลยจนกว่าจะคลอด ไหนจะเจาะเลือดฝากครรภ์อีก ถ้ารู้เเน่ชัดว่าท้องรีบไปฝากครรภ์นะคะ

ขอบคุณค่ะ😥

โดนตรวจเลือด ฉีดวัคซีนกันบาดทะยัก 3 เข็ม อดทนนะคะแม่ เพื่อลูกน้อยของเรา😊

เจาะเลือด 1 เข็ม ฉีดบาดทะยัก1 เข็ม เดือนต่อไปหมอนัดฉีดบาดทะยักอีกค่ะ

ขอบคุนค่ะ

VIP Member

เตรียมบัตรประชาชนคะ ส่วนเราเจาะเลือดพร้อมกับสามีอย่างเดียวคะ

ฉีดยาบาดทะยักและตรวจเลือดค่ะ ยาบาดทะยักจะปวดแขนหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ