13 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ยังไม่เตรียมค่ะ ที่บ้านยังไม่ให้เตรียม 7เดือนค่อยเตรียม อีกอย่างบ้านนี้รอของจากญาติที่จะเอามาให้ เตียงนอนเด็ก เสื้อผ้า รถเข็นเด็ก ที่ยังไม่ได้ใช้เขาก็จะเอามาให้เลยไม่รู้ว่าต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกมั้ย 🤣

ถ้ามนุษเงินเดือนซื้อได้วันเงินออก เราว่าเตรียมตอนท้อง4-5เดือนกำลังดี ทันใช้ทันซัก เราพึ่งมาซื้อตอนท้องได้6เดือน ไม่ทันค้าา ของใช้เด็กที่จำเป็นคือเยอะจริงๆ

ทยอยซื้อตั้งแต่เดือนที่4ค่ะ แม่เริ่มซื้อไว้เลยนะคะ ถ้าท้องใหญ่มากขึ้นจะเดินยากซื้อช่วงนี้แม่จะได้ไปเลือกของเอง

ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ 7เดือนแล้ว ทางบ้านบอกยังไม่ต้องรีบซื้อรอ8เดือนก่อนค่อยซื้อ

Super Mum

บ้านนี้ซื้อตอน 32 วีค ซักล้าง จัดเตรียมไว้ทันการณ์ เพราะคลอด 37 วีคพอดีเลยค่ะ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่5เดือนเลยค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดเต็มทีแล้วจ้า

คุณหมอนัดคลอดเมื่อไหร่ก็ซื้อก่อนวันคลอดสองอาทิตย์ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่แรกเลยจ้า

บ้านนี้ทยอยซื้อตอน​ 8​ เดือนจ้า

เริ่มซื้อตอน38wค่ะ