90 ตอบกลับ

บางคนบอกรพ.รัฐฟรี มันก็ไม่เสมอไปขนาด ปกส.ยังเสีย15,000เลยค่ะ รพ.ไหนเข้าร่วมฝากครรภ์ฟรีก็ดีไป

บ้านนี้เสี่ยงสูง เลือกตรวจดาวน์โดยการเจาะน้ำคร่ำค่ะ ค่าใช้จ่ายทุกอย่างฟรีหมดที่รพ.รัฐ

แม่คะ ที่ รพ.รัฐตรวจฟรีคะ ให้คำปรึกษาดี และแม่ๆจะคัดกรองดาวทุกคนคะ แนะนำ รพ.รัฐคะ

อายุ 20 ยังตรวจเลยค่ะ เลี้ยงเด็กดาวน์คนนึงนี่ แพงกว่า 4000 นะคะแม่ คิดทบทวนอีกทีนะคะ

เราเลือกไปตรวจที่โรงพยาบาลรัฐ ไม่มีค่าใช้จ่ายนะคะแม่ แต่จะรอผลนานหน่อย

ถ้าเรามีสิทอยู่ที่โรงบาลนั้นไม่ต้องเสียค่าอะไรเลยค่ะเขาตรวจให้ฟรีเลย

แม่มีสิทธิประกันสังคมโรงบาลเอกชลแต่ไปขอตรวจที่โรงพยาบาลรัฐได้ไหมค่ะ

บ้านนี้เสี่ยงสูงค่ะ หมอให้เขาะน้ำคล่ำบ้านนี้ไม่เจาะน้องออกมาปกติค่ะ

ขอบคุณแม่ๆที่ให้คำแนะนำน่ะคะ ช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลย😊

อายุครรภ์​เราเกิน หมอบอกตรวจไม่ได้เเล้วเราเสียดายคิดมากด้วยค่ะ😭