640 ตอบกลับ

ทำเหมือนเดิมทุกอย่างค่ะ ทำเหมือนคนไม่ได้ท้องเลย จนตอนนี้5เดือนก็ยังทำทุกอย่างเหมือนเดิมตามปกติค่ะ

เราก็ทำเองคะ งานบ้านเกือบทุกอย่างยกเว้นกรอกน้ำกับทิ้งขยะทำกับข้าวพวกนี้แฟนทำให้ ใกล้คลอดแล้วค่ะ

เราก่ท้อง6เดือนแล้วยังทำกับข้าวทำงานบ้านเหมือนเดิมทุกอย่างอดทนเอาสู้ๆนะผู้ชายเค้าไม่เข้าใจหรอก

แฟนเราทำทุกอย่างเลยค่ะ ไม่ไห้เราทำอะไร เพราะท้องก่อนหน้าผิดหวังไปค่ะ แฟนอยากมีมาก ดูแลเราอย่างดี

ปกตินะคะ เราทำงานเดินทั้งวัน ตอนนี้ 9 เดือนแล้ว จัดบ้านให้ลูกยังยกของเดินบันไดขึ้นชั้น 3 อยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ก้อทำจ้ายังเดินกรีดยาง20ไร่ทุกคืนตอนนี้ปวดขาหนีบร้าวลงมาหน้าขาสะโพกเอวเนี่ยปวดมากเลยึ่ะ

บ้านนี้35วีคแล้วยังทำงานอยู่เลยจ้า เดินเยอะมาก แต่ก็ทำแค่พอเราไหวนะ ไม่ได้ทำหนัก หรือหักโหมอะไร

VIP Member

บ้านนี้ก็ทำงานบ้านปกตินะแต่แฟนสั่งห้ามแต่เราอยากทำเองรอแฟนมาทำกว่าเขาจะเลิกงานมันไม่ได้ดังใจ

บ้านนี้ก็ทำเองจ้า 30วีคแล้วยังไปจ่ายตลาด ยกตระกร้าผ้าอยู่เลยค่ะ แต่ถ้าหนักมากๆก็ให้สามีทำแทนจ้า

ทำทุกอย่างค่ะ แค่เซฟตัวเองก่อน ท้อง2แล้วเหนื่อยง่ายกว่าท้องแรกเยอะเลย ท้องโตเร็วกว่าท้องแรกอีก