640 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ทำเองหมดจ้า อยู่เฉยๆมันเบื่อ แต่ทำช้าๆเอาจ้าเพราะต้องระวังตัวเราด้วย ถือว่าเป็นการออกกำลังกาย 😊

ทำอยู่เหมือนกันค่ะตั้งแต่ท้องจนตอนนี้8เดือนล่ะยังทำงานไม่หยุดอีกค่ะเริ่มสงสัยล่ะว่าตัวเองท้องป่าวว่ะ555😊

ทำทุกอย่างค่ะ ตักน้ำหิวน้ำ นั่งเย็บผ้า หุงข้าวทำกับข้าว งานบ้านทุกอย่างเลย 39 w ยังไม่หยุดเลยค่ะ เหนื่อยมาก

บ้านนี้ก็ทำเองค่ะ สามีช่วยเวลาที่เราจะยกอะไรหนักๆ แม่ทำใจให้สบายไม่ซีเรียสก็จะช่วยลดอาการนอยลงได้นะคะ 😊

แม่บ้านนี้ทำทุกอย่างค่ะ ไม่ใช้แค่งานบ้านงานนอกบ้านก้ทำค่ะ แต่ตอนนี้แฟนให้ทำแค่งานบ้านอย่างเดียวแล้วค่ะ

ทำเองเหมือนกันค่ะ..เพราะสามีทำงานคนเดียวเรายุ่บ้านก้อทำก๊อกๆแก๊กๆไปแค่เราเลี่ยงที่จะยกของหนักก้อพอค่ะ..

ทำเองจนถึง6เดือนเลยค่ะ เข็นรถขายข้าวคันใหญ่ ยกแกส จัดร้าน ปีนรถต่อสายไฟ สามีเพิ่งคิดได้ตอนแม่ท้องใหญ่ 😂😂

บ้านนี้ทำปกติค่ะจะ9เดือนแล้ว​ ยังทำงานบ้านเองทุกอย่าง​ คิดว่าออกกำลังกายดีกว่านะคะ​ อย่าน้อยใจเลย​😍😍😍

ไม่ทำจ้า ของหนักเราไม่ยกเลยค่ะ อันไหนเลี่ยงได้ควรเลี่ยงค่ะ บางคนอาจจะโชคดีแต่กลับบางคนก็โชคไม่ดีนะค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ 5 เดือนกว่าก้อยังเหมือนอยุ่ตัวคนเดียว ทำอย่างกับเราเป็นคนปกติ บางทีนึกท้อ เลย