867 ตอบกลับ

ดียังแค่ฝันค่ะ ของเราเป็นจริง คบซ้อนกับเรา เราอยู่ห้องคนเดียว ใช้ชีวิตคนเดียวบอกเราไปทำงาน แต่ไปอยู่กับอีกคน พาผู้หญิงคนนั้นไปทำงานด้วย งานของแฟนเราต้องไปต่างจังหวัด หลายจังหวัด พาผู้หญิงคนนั้นไปทำงานด้วย ละเที่ยวไปด้วย ส่วนเรานอนยุห้องคนเดียว. เจ็บสุดๆค่ะ 😭😭

สู้ๆค่ะคุณแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ฝันบ่อยมาก แต่พอตื่นมา ก้อพูดให้เค้าฟัง คุยกะเค้า ถ้าเค้าไม่ได้ทำแบบที่เราฝันเค้าก่อจะปลอบเรา บอกเราอย่าคิดมาก สร้างความมั่นใจให้เราค่ะ ถึงแม้ว่าเค้าจะรู้ว่าเปนอาการของคนท้องที่ขี้น้อยใจ วิตกกังวล แต่วิธีนี้ช่วยได้มากค่ะ ทำให้เราไม่คิดมาก

ไม่ใช่ความฝันคะ นี่เจอจริงๆ ผู้ชายก็เป็นผู้ชายวันยังค่ำ หาคนดีๆยากมากเลยคะที่จะซื่อสัตย์ต่อคนรัก เชื่อว่ารักเเท้มีจริงเพราะเราเป็รคนให้เค้าไป เเต่เค้าไม่เห็นค่าเเละทำลายความเชื่อใจเรา ชีวิตต้องก้าวต่อไปบอกตัวเองเเบบนี้ตลอด ฟ้าหลังฝนย่อมสวยงามเสมอ🙂🙂🙂

บ้านนี้เป็นความจริงเลยค่ะ ทุกวันนี้เครียดทุกวันนอนไม่หลับเลย ยังทำใจไม่ได้กับสิ่งที่เกิดขึ้น แต่เขาไม่ได้ไห้เราไปไหนไห้อยู่กับเขา คิดดูว่าทรมาณแค่ไหน เขาไม่เคยยอมรับ จนมีคนส่งรูปมาไห้เราดู 😭ไม่มีความสุขเลยค่ะตอนนี้

ผู้หญิงอดทนอุ้มลูก คลอดลูกบ้างคนผ่าทรมานมากเจ็บแผลและต้องเลี้ยงลูกเองทั้งกลางวันกลางคืน ผู้หญิงอดทน แต่ผู้ชายไม่อดทน สู้ๆๆคะแม่ ๆ ทุกคน ชีวิตคนเป็นแม่ เพื่อลูกคะ สำหรับสามีไม่ดีปล่อยเขาไปคะ พระท่านเทศน์ คนไม่ดีอย่ารั้งไว้ให้อยู่กับเรา

การฝันในบางครั้งเป็นความกังวลที่เราคิดก่อนนอน เมื่อหลับไม่สนิทเวลาฝันก็จะเป็นเรื่องราวที่อยู่ในจิตใต้สำนักนะคะคุณแม่ ทางที่ดีลองเปิดใจคุยกะคุณสามี และใช้เวลาสวีทร่วมกันจะช่วยคลายกังวลลงได้ ที่สำคัญอย่าคิดมากนะค่ะ ช่วงนี้ฮอร์โมนจะเปลี่ยนแปลงบ่อย

เป้นค่ะ ร้องไห้จะตายเลยตื่นมาตานี่บวมเหมือนร้องไห้จิง ร้องใจจะขาด อาจเป้นช่วงที่เราคิดมากไปเอง พยายามให้ความสุขครอบครัว หากิจกรรมชวนเขาเล่นกับลูกในท้องบ่อยๆ เขาจะรักเรากับลูกมากขึ้น เราคิดแบบนี้เพื่อความสบายใจ และไม่สร้างความทุกใจให้กันและกัน

เป็นเหมือนกันคะ ทั้งที่สามีเรา ไม่เคยมีเรื่องผู้หญิงเลย คะ แต่เอาไปฝัน ตื่นมาก็จับแขนสามีไว้แน่น สามีก็ งง เป็นไร ก็ไม่มีไรแค่ ฝัน คะ หลายวันนะกว่าจะลืม ดีแค่ว่า นานๆฝันที ถ้าฝันบ่อยๆก็บั่นทอนจิตใจเนอะ คนท้องอยู่ บางทีก็แค่ฝันอย่าไปคิดเยอะเลยคะ

เราฝันว่า แฟนเก่าเค้ากลับมาค่ะ แล้วเค้าไม่สนใจเราเลย เอาแต่นั่งคุยกับแฟนเก่า เราร้องไห้จนสะดุ้งตื่นค่ะ ตื่นมาร้องไห้สะอึกสะอื้นกว่าเดิมอีก งอลแฟน ไม่คุยด้วยไปสองสามวันเลยค่ะ จิตตกมากๆอยู่ใกล้ๆกัน พอมองหน้าแล้วยิ่งคิดเลยค่ะ กลัววค่ะ

ฝันว่าแอบคุยหญิงอื่น เลยไปค้น อ่านไลน์เจอ สรุปฝันเป็นจริงๆ แอบคุยมาตั้งแต่ยังไม่แต่งงานเลย แต่พอให้เลิก เลิกไม่ได้ แต่ถามว่าจะเลิกกับเราก็ไม่เลิก ไม่ยอมหย่า คิดว่าซักวันนึงเขาอาจจะคิดได้ รอดูหลังคลอด ว่าจะเลือกลูกหรือผู้หญิงคนนั้น

เป็นเหมือนกันค่ะ ฝันตื่นมากลางดึกมือฟาดรัวไปเต็มแรงแต่เค้ากลับกอดเราไว้เพราะคิดว่าเราละเมอ บางครั้งก็ตื่นมาแล้วร้องไห้ฟูมฟาย แต่สุดท้ายคุณพ่อก็ปลอบ สรุปคือจุดนึงที่สบายใจมันก็หายไปเองค่ะ ส่วนตัวเป็นยุ3ครั้งช่วงท้อง6-7เดือน