21 ตอบกลับ

ลองดื่มนมเปรี้ยว น้ำเต้าหู้​ โอวัลติน​ อะไรพวกนี้ดูค่ะ ช่วยได้

VIP Member

ตอนเราแพ้ก็เป็นแบบนี้คะ ต้องฝืนกินตลอดคะ ไม่ไหวก็ต้องฝืน

กินอย่างอื่นที่มีแคลเซียมสูงทดแทนก็ได้ค่ะ

เป็นเหมือนกันค้ะเเม่ต้องพยายามทานนมนะค่ะ

หายแพ้ท้องค่อยกินก็ได้จ้ะ​ ✌️​✌️​✌️​คะ

ก่อนหน้าที่จะท้องดื่มนมได้มั้ยคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ลองนมอัลมอนต์ดูค่ะ

ลองน้ำเต้าหู้ดูค่ะ

ช่วงที่แพ้ยังไม่ต้องกินก้อได้คะพอหายแพ้ค่อยกินแม่บ้านนี้แพ้จน5เดือนค่อยเริ่มกินคะก่อนหน้าที่ยังไม่ท้องก้อกินไม่ได้คะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์แข็งแรงดี