😒 เจอทักแบบไหนที่แม่จี๊ดดดดดดดที่สุด 📣 แชร์ให้ฟัง แอดมินสุ่มแจกของรางวัล

🔥 ตั้งวงเม้ามอย เรื่องเล่าจากคนรอบข้าง ไม่ว่าจะเป็นคนใกล้ตัว คนข้างบ้าน 👉🏻 คำพูดแบบไหนที่ฟังแล้วปวดหัว ปวดใจไปหมด? 👈🏻 ✅ ทำตามกติกาต่อไปนี้ 1. กดเข้าร่วมกิจกรรมที่ https://community.theasianparent.com/contest/มาเม้าให้ฟัง_ถูกใจรับของรางวัลไปเลย_/1615?lng=th 2. กลับมาที่โพสต์นี้ แล้วคอมเมนต์แชร์ประสบการณ์ 3. เตรียมตัวเป็นผู้โชคดีได้เลย ⭐️ สุ่มผู้โชคดี 1 ท่านที่ทำตามกติกาครบทั้ง 2 ข้อ รับฟรี! ของเล่นเซ็ทการ์ดเกม "โจมตีสัตว์ประหลาด" มูลค่า 250 บาท ⏰ร่วมกิจกรรมได้ตั้งแต่วันที่ 8-17 สิงหาคม 2565 เท่านั้นนนน

64 ตอบกลับ

คนรอบข้างหรือป้าข้างบ้านมักจะทักว่าลูกตัวเล็ก กินข้าวกินนมบ้างรึเปล่า เห็นตอนถ่ายรูปตัวใหญ่มาก พอเจอตัวจริงตัวเล็กกว่าในรูปอีก แม่หัวจะปวดอยู่ตลอดเวลาค่ะ

“ทำไมน้องร้องโวยวายจัง น่ารำคาญ น้องผิดปกติรึเปล่าเนี่ย ต้องพาไปหาหมอนะค่ะ”น้องอายุ 10เดือน เขาก็ร้องตามประสาเด็กอยู่แล้วค่ะ เขาอยากจะพูด ไม่ได้ผิดปกตินะค่ะ

มีคนทักว่าทำไมปล่อยให้ท้อง พอดีมีลูกสาว2คนกำลังท้องคนที่3 ใจจริงอยากตอบไปว่าอุ้มท้องเองเลี้ยงเองไม่น่าดือดร้อนใคร แต่ก็ตอบเขาแค่ว่าเหตุผลส่วนตัวค่ะ😁😁😁

VIP Member

ชอบมีดูคนมาทักแบบ ทำไมปล่อยตัวเองอ้วนขนาดนี้ ดูสิ ตัวใหญ่กว่าแม่มันละ(บางคนไม่รู้ว่าท้อง) คนที่รู้ก็แบบ ดูสิยื่นออกทุกวันๆ ไม่อายชาวบ้านชาวช่องเขารึไง

ปากคนนี้บางทีเราว่ามันน่าหมั้นใส้ว่ามั้ยคะแม่บางที่เราก่ออารมไม่ค่อยจะดียุ้แล้วยังต้องมาได้ยินอะไรแบบนี้อีก เห้อ

คือการเรียกชื่อ จากพ่อแม่ฝั่งสามีเวลาเรียกชื่อลูก เพราะบางครั้งเค้าอาจจะเรียกชื่อที่ไม่ค่อยถูกใจ ทำให้เราไม่พอใจบ้าง แต่ไม่เคยบ่นหรือพูดอะไรกลับ

TapFluencer

ถูกทักว่าลูกหน้าเหมือนลูกครึ่งบ้าง ตุ๊กตาเด็กบ้าง พอมีคนทักว่าเหมือนลูกครึ่ง อิพ่อก็นอยเลยจ้า มองแม่ตาเขียวเลย 🤣🤣🤣 ชั้นก็อยุ่กับแกตลอดน้าพ่อพ่อ

ป้าข้างบ้านบอกทำไมให้ลูกนอนทั้งวัน เดียวก็ไม่มีพัตณาการณ์นั้งไม่ได้เดินไม่ได้หรอก กินนมเสร็จน้องก็หลับเองเด็ก2เดือนให้ทำอะไรค่ะให้วิ่งหรองง

คำนี้เลยค่ะ อ้าวหนูท้องเหรอลูกนึกว่าอ้วนเฉยๆ จุกเลยคำนี้ ทั้งที่คนทั้งหมู่บ้านเค้ารู้หมดว่าเราท้องแต่ตั้งใจพูดเหน็บแนม ได้ยินระอยากหัวเราะ

TapFluencer

"ทำไมแม่มาอยู่นี้ ไม่ดูลูก ปล่อยให้ย่า/ยายเลี้ยง" เราจะมาขายของ ติดต่อคน คนอื่นเขาไม่รู้ทำงานอะไร แล้วที่ย่า/ยายดูแล เขาเต็มใจ แย่งกันดูด้วยช้ำ

VIP Member

"พ่อก็เตี้ย แม่ก็เตี้ย ลูกออกมา ขาจะถึงคืบมั้ย" ในใจนี่ ขาลูกถึงคืบมั้ยไม่รู้ค่ะ แต่ขาแม่กับพ่ออยากวัดความยาวกับต้นคอคนพูดสักทีอยู่เหมือนกัน