28 ตอบกลับ

ควรหาหมอค่ะ ส่วนตัวไอเรื้อรัง พอไปหาหมอ หูคอจมูก หมอบอกว่า ทำไมไม่รีบมา คนท้องรักษายากกว่าคนปกติ เริ่มป่วยควรรีบหาหมอกินยา ไม่งั้นจะเรื้อรัง ยาบางตัวกินไม่ได้ โดยเฉพาะยาแก้ไอ บางตัวกินไม่ได้ จะกดการหายใจของเด็ก

ขอบคุณคะ

บ้านนี้ไอหนักมากค่ะ ไอแต่ละที ต้องใช้มือข้างนึงอุ้มท้องไว้ กลัวลูกจะทะลักออกมาค่ะ😅 เลยซื้อยาอมตราตะขาบห้าตัวมาอมค่ะ หมดไป1ซอง ได้ผลค่ะ หายเลย

ขอบคุณนะคะเเม่

เป็นอาการแพ้ท้องอีกอย่างนึงคะ ตอนท้องก้เป็น ไอตลอดเลย อมยากัมกิ๊กเพียงช่วยได้คะ ลองหาดูนะคะมีขายในร้านยา 5-6เดือนอาการไอก้จะหายไปเองคะ

ขอบคุณนะคะ

อดทนค่ะแม่เราก็ไอค่ะหาหมอกินยาก็เหมือนเดีมเป็นมาอาทิตย์ที่3แล้วเพิ่งดีขื้นตอนนี้ 27+5วิคค่ะ

ขอบคุณคะเเม่

VIP Member

เวลาไอนี่ต้องอื่อออออ แล้วดมยาดมหายเลยค่ะ555 ได้แค่อื่อเด้อแม่คันคอสิตายกะได้แค่อื่อ

พึ่งจะหายไอค่ะ หมอบอกว่า อมยายอมมะแวงได้คะ แล้วก็อมยาอมมะขามป้อมได้คะ ดื่มน้ำอุ่นนะคะ

VIP Member

แจ้งคุณหมอที่ฝากครรภ์เลยค่ะ ไอบ่อยๆไม่ดีนะคะจะทำให้มดลูกบีบตัว คลอดก่อนกำหนดค่ะ

ให้หมอจ่ายยาตามโรคนะคะ เราไอแห้งๆไม่ดีขึ้นหาหมอ เลยเพิ่งทราบว่าเป็นกรดไหลย้อนคะ

บ้านนี้ไม่กล้ากินยาเลยจ้า พอไอจะกินมะขามป้อมรึไม่ก็น้ำอุ่นๆ ช่วยได้เยอะเลย

เป็นเหมือนกันค่ะช่วง18/19วีคแต่ก็ปล่อยไห้หายเอง​ ตอนนี้25วีค​แล้วปกติ​ดีค่ะ