60 ตอบกลับ

ปรึกษาหมอนะคะ แต่มีพี่ที่ทำงานคลอดเอง 42 พอดีเป๊ะ

โอเครค่ะขอบคุณนะคะ

ผ่าคลอดค่ะ ปล่อยไว้นานกว่านี้อันตราย รกเสื่อม

ใช้สิทบัตรทองค่ะหมอเค้าไม่ผ่าให้เค้าจะให้ยาเร่งคลอดเองค่ะ

ไปหาหมอคะแม่เพราะหมอจะได้นัดวันผ่าคลอดให้คะ

ขอบคุณมากค่ะ

41 w ทำไมท้องสูงจังค่ะ ปกติน่าจะท้องต่ำแร้วนะ

หลายๆคนทักแบบนี้เหมือนกันค่ะไม่รู้จะทำยังไงให้ท้องลดเลยค่ะกลุ้มใจมากๆค่ะ

ท้องไม่เหมือน41สัปดาห์เลยค่ะทั้งเล็กทั้งสูง

อาจจะเป็นเพราะแม่เป็นคนตัวเล็กมากๆด้วยมั้งคะเลยทำให้ท้องดูเล็กไปด้วย

หมอน่าจะนัดผ่าน่ะ เหมือนแม่ท้องอยู่สูงเลย

ท้องสูงอยู่จ้า หมอไม่ผ่าให้จ้าหมอรอให้แม่คลอดเองจ้า

บ้านนี้ก็40+ค่ะเลยกำหนดนังไม่มีอาการเลยค่ะ

บ้านนี้ให้ยาเร่งจ้า

หมอต้องนัดผ่าแล้วนะคะ อายุครรภ์เกินแล้ว

อยากให้น้องออกมาแล้วเหมือนกันค่ะน้องดิ้นน้อยลงแล้วแม่กลัวน้องเป็นอะไรมากกว่าค่ะ

VIP Member

ตอนนี้คลอดยังแม่ ท้องแม่อยู่สูงมาก

กลับนานแล้วค่ะ

ผ่าดีกว่าค่ะเเม่ ทำไมท้องยุสูงจังค่ะ

ใช้บัตร30บาทพยาบาลเค้าบอกหมอไม่ผ่าให้ค่ะเค้าให่เร่งคลอด