6 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ตอนแรกก็ว่าเงียบเหมือนกับแม่นี่แหละทำยังไงน้องก็ไม่ยอมออก ให้พ่อตาม กินอินทผาลัมตั้งแต่ 37 week กินสัปปะรด นั่งท่าผีเสื้อ เดินเยอะตอน 38 week ก็ยังเงียบ จนตอน 39+3 week มีอาการปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนทั้งวันและตอนเย็นมีน้ำตกขาวไกลออกมาไม่เยอะมาก พอตอนตี 3 มีท้องปั้นพร้อมปวดร่วมด้วยทุก 10-13 นาที ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ คลอดตอน 39+4 week ตอน 6 โมงกว่าๆ

ต้องทำใจแล้วและค่ะแม่ 😂 บ้านนี้ก็ไม่ยอมออก อีก2วันก็จะโดนกระตุ้นแล้วค่ะ ในใจก็อยากให้ออกแล้ว ระบบไปทั้งตัว🥹บ้านนี้กำหนด26กุมภา

เป็นกำลังใจให้ค่ะแม่🥰❤️

เหมือนกันเลยค่ะทำทุกทางแล้ว 38+2 วันที่25นี้หมอนัดตรวจปากมดลูกแล้วน่าจะโดนกรุตุ้นด้วยค่ะกลัวเจ็บอยากออกก่อน

ลุ้นเหมือนกันค่ะบ้านนี้กำหนด2มีนาหมอบอกจะไม้ให้เกินเดือนนี้5555

38+6 เงียบจริงอะไรจริงค่ะทำทุกวิธีทางแม่สาวน้อยคือสงบนิ่งมาก5555 แม่อยากแตกแล้วว

ตอนนี้39+2ไม่มีอาการเจ็บท้องหรืออะไรเลยค่ะเงียบมากๆ28นี้หมอนัดนอน รพ.ให้ยาเร่งคลอดแล้วค่ะ

เท่ากันเลย..มีเจ็บเตือนวันนี้เเต่..ก็ปกติเหมือนเดิมรอต่อไป.

สู้ๆเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่