22 ตอบกลับ

บ้านนี้ 35 + 5 ไปซาวด์น้องน้ำหนัก 3,000 ตอนนี้ 37 + 3 น้ำหนักเท่าไหร่แล้วไม่รู้ อยากแตกแย่แล้ว ใช้ชีวิตลำบากมาก น้ำหนักแม่ขึ้นมา 20 โล ตอนนี้ 130 นั่งหลังตรงแทบไม่ได้เลย เดินแล้วจุกไปหมด ขยับทีร้าวไปทั้งตัว แม่กินทุกอย่างปกติ ตามใจปาก แต่โชคดีที่ไม่เป็นเบาหวานความดันคะ

นี่ก็บำรุงเยอะมากเลยค่ะ แต่ลูกได้น้อยมาก

เราเชื่อว่าแม่บำรุงดีแล้วค่ะ แต่ร่างกายเด็กแต่ละคนรับได้ไม่เท่ากัน นอกจากอาหารการกิน การนอนหลับพักผ่อนและความเครียดก็สำคัญนะคะ แม่ต้องนอนเยอะๆน้า กลางวันนอนได้ก็นอน กลางคืนอย่านอนดึก

บ้านนี้ซาว37w3364g กินไข่ต้มเช้า2ฟอง นมแพะBg น้ำเต้าหู้ แม่เป็นคนเตี้ยสุงแค่151ท้องใหญ่มากหมอบอกหยุดบำรุงกลัวน้องจะเเตกก่อนกำหนด นน.แม่ขึ้น11กก.

บ้านนี้ 36w+4d ฉีดยากระตุ้นปอดได้3เข็ม น้องรีบออกก่อน นน.3190จ้า คลอดก่อนกำหนด 40วัน กำหนด 11เมษา น้องคลอด3มีนา ตอนนี้ได้ 1เดือนแล้วจ้า

บ้านนี้อัดไข่ต้มวันละ3-5ฟองค่ะ นมแพะ เสริมอีก ป้าหมอปรับยาบำรุงให้ใหม่ด้วยค่ะ แนะนำทานไขาตอนท้องว่างนะค่ะ จะได้ผลดี

บ้านนี้หมอบอกว่าน้ำหนัก2150 ตอน35wกว่าจะคลอดน่าจะได้2500 หมอก้ไม่ได้บอกไห้บำรุงอะไรคะ ซาวตอน32w1500เอง 😍

37วีคบ้านนี้ได้1445กรัมค่ะ แอดมิทฉีดยากระตุ้นปอดก็แล้ว บำรุงกล้วยนมไข่น้ำหนักน้องก็ไม่ขึ้นค่ะ

นี่ก็ได้ยากระตุ้นปอดค่ะ ิกำลังบำรุงเพิ่ม หมอนัดอีก11นี้ ไม่รู้นน จะขึ้นบ้างไหม

พึ่งซาวด์มาวันนี้ ตอนนี้ 37+2 น้องหนัก 3 โล กลัวจะโตเกินไป ที่สำคัญหัวน้องยังไม่ลงต่ำเลยค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ตอน37สัปดาห์ น้องน้ำหนัก2167 ตัวเล็กเหมือนกันคะ บำรุงหลายอย่างเเล้วคะ

Super Mum

กินไข่ต้ม เช้า-กลางวัน-เย็น นมวันละ2แก้ว บ้านนี้คลอดน้อง37+พอดี นน.2540g สู้ๆค่ะ