38 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันจ้า เป็นที่ตัวยาบำรุง ไตรเฟอร์ดีน เม็ดสีแดง ที่ข้างกระปุกจะระบุชัดเจนเลยค่ะ ว่าจะทำให้อุจจาระเป็นสีดำ แต่ถ้าแม่ยังไม่สบายใจถามคุณหมอได้นะคะ 😊

VIP Member

เป็นเพราะยาโพลิค ที่หมอให้มาค่ะ ถ้ากินคู่กับยาเเคลเซียล มีโอกาสท้องผูกนะคะ เเนะนำให้กินผักผลไม้ + น้ำเยอะๆ จะได้ไม่เสี่ยงเป็นริดสีดวง ตอนท้องเเก่ ☺️

มันเป็นผลมาจากยา บำรุงที่คุณหมอให้มาหรือป่าวค่ะ บ้านนี้หมอบอกมาอย่างนั้น ก่อนท้องไม่เป็นค่ะ พอท้องกินยาบำรุงที่หมอให้ ก็เป็นตั้งแต่นั้นมา

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ก้อถ่ายปกติเลยไม่กังวล คิดว่าเป็นปกติของคนท้อง สรุป ปกติไหมค่ะ😆ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ🙏🥰

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ🥰

เกิดจากการกินยาบำรุงค่าาาา เราก็เป็น ทีแรกก็แอบตกใจ แต่พออ่านหน้าซองยา ก็เจอว่ากินแล้วจะทำให้ อึ เป็นสีดำ🤭

ตอนแรกก็ตกใจ พอเล่าให้แม่ฟังแม่บอกเพราะยาบำรุง โล่งใจ มีวันลองไม่กินยาด้วย สีปกติค่ะ ทานยาก็ดำเหมือนเดิม

ตอนแรกก็คิดว่ากินน้ำเงี้ยวก็เลยออกมาเป็นสีดำไม่กินมันก็เป็นเราก็อบงงอยู่เหมือนกัน😊

ตอนแรกก็ตกใจเหมือนกันค่ะ แต่เป็นเพราะตัวยาบำรุงเลยทไให้ถ่ายออกมาเป็นสีดำค่ะ

เป็นเพราะยาบำรุงเม็ดสีดำรึเปล่าคะ หมอบอกอยู่นะคะตอนจ่ายยาว่าถ่ายจะเป็นสีดำ

ถ้ากินยาบำรุงครรภ์ที่หมอให้ จะเป็นธาตุเหล็ก บำรุงเลือด อึเป็นสีดำปกติ