39 ตอบกลับ

ส่วนตัวไม่จำเป็นเพราะสารเคมีมีกลิ่นฉุน แต่ก็ไม่มีผลวิจัย ยืนยัน 100% ว่าเป็นอันตรายไหม แต่งดได้ก็งดค่ะ

ขนาดตอนไม่ท้องแค่ได้กลิ่นก้อปวดหัวแล้วถ้าท้องไปทำจะขนาดใหนค่ะน้ำยายืดผมแรงจะตาย

ควรเลี่ยงดีกว่าค่ะ สารเคมีอาจซึมเข้าร่างกายแม่มีผลต่อพัฒนาการลูกได้ค่ะ 😀

บ้านนี้ยืดเลยจ้า ม่รู้ว่าท้อง ยืมมาได้ 2อาทิต รู้ว่าท้องได้ สองเดือน

สารเคมีจ้ะแม่ ช่วงไตรมาสแรกมาโอกาสแท้งสูง รอคลอดน้องก่อนดีกว่าค่ะ

แม่บ้านนนี้ยืดตอนท้องแก่คะ ท้อง2แล้วยืดทั้ง2คนเลย น้องปกติดีคะ

บ้านนี้ยืดตอนคลอดน้องได้2เดือนค่ะ ใช้น้ำยาแบบไม่มีกลิ่นค่ะ

VIP Member

ตอนท้องควรเลี่ยงนะคะแม่ สารเคมีทั้งนั้น อันตรายต่อเด็กค่ะ

ไม่ควรยืดคะ สารเคมี มีผลกระทบหลายอย่างทั่งเราและลูกคะ

VIP Member

ไม่ได้คะแม่เพราะสารเคมีเยอะ กลิ่นน้ำยาแรงมากคะแม่