11 ตอบกลับ

ไม่ได้เด็ดขาดเลยนะคะ​ สารเคมีเป็นอันตราย​ต่อเด็กนะคะ​ ขนาด​เครื่อง​สำอางค์​ครีมทาผิว​ ยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ​ ช่วงตั้งครรภ์ถึงระยะให้นมบุตร​ให้งดไปก่อนนะคะ​ คุณ​แม่​ การสักสารเคมีจะผ่านทางเลือด​ รอให้คลอดก่่อนจนถึงลูก อย่านมเมื่อไหร่ค่อยสักนะคะ​ หวังดีนะคะคุณ​แม่ถึงได้บอกจ้า😊

ครีมทาผิวใช้ไม่ได้หรอคะ นี้ใช้จนจะคลอดแล้วค่ะ ใช้เป็นตัวนี้ค่ะแบบในภาพ ไม่รู้จริงๆค่ะ เพราะเป็นคนติดครีมทาผิวมาก ต้องทาทุกวันไม่ทาผิว เเห้งมากค่ะ เดือนหน้าจะคลอดแล้ว☹️แอบกังวล

บ้านนี้เผลอสักตอนท้องอ่อนๆ ตอนนั้นยังไม่รู้ตัวว่าท้อง แต่น้องออกมาปกติค่ะ

แม่ๆท้องใช้ครีมอะไหรได้บ้าง หน้าโทรมสิวเหอเลยค่ะ

งดดีกว่านะคะทั้งสารเคมีเสี่ยงติดเชื้อ

สารเคมี ยาชาอาจส่งผลต่อเด็ก งดไปก่อนเนอะ

ขอบคุณนะคะ

จำเป็นขนาดนั้นเลยรึคะ ท้องอยู่นะคะ

เค้าถามเฉยๆน้าตัวเองงง ยังไม่ได้สัก

ไม่ได้ค่ะไหนจะเคมี ไหนจะยาชา

Super Mum

เลี่ยงไปก่อนดีกว่านะค่ะ

เลี่ยงน่าจะดีกว่าค่ะ

TapFluencer

ควรงดนะคะคุณแม่