20 ตอบกลับ

กินได้จร้า แต่ระวังน้ำตาลด้วยค่ะแม่ บ้านนี้กินน้ำชงทุกวัน 1เดือนติด บางวันกินเป๊ปซีด้วย ยิ่งช่วงนี้หน้าทุเรียนอีก ตรวจฉีดไม่ผ่าน ต้องกินกลูโคส 50 กรัม ตรวจน้ำตาลเจาะเลือด1เข็ม สรุป น้ำตาล 178 หมอต้องนัดตรวจอีกเพราะเกิน140 หมอนัดอีกครั้ง กินน้ำตาล 100กรัม เจาะเลือด 4 เข็ม บอกเลยค่ะ ทรมารมากตอนกินน้ำตาล อด ข้าว อดน้ำครึ่งวัน ค่ะ เกือบบ่ายกว่าจะได้กินข้าว

ทานได้ค่ะ แต่ทานน้อยๆนะค่ะ ในโกโก้มีคาเฟอีนชนิดหนึ่งส่งผลต่อลูกในครรภ์ แล้วคุณแม่ก็ระวังน้ำตาลด้วยนะค่ะ

บ้าน​นี้​ชอบมากค่ะ ทานแล้วอารมณ์​ดี แต่ต้องระวังเรื่องของน้ำตาลนะคะ ทานได้แต่ไม่บ่อยค่ะ

กินได้ค่ะแต่คุณเเม่ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะ

ได้ค่ะ แต่อย่าเยอะนะคะ เสี่ยงเบาหวานค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ แต่อย่าบ่อยนะคะ เสี่ยงเบาหวาน 🥰

บ้านนี้กินค่ะ แต่กินบางวันค่ะ

บ้านนี้กินค่ะแบบไม่หวานเลย

กินได้ค่ะ หวานน้อยหน่อยนะคะ

ดื่มให้พอชื่นใจได้ค่ะแม่ ^^