11 ตอบกลับ

1เดือน = 4 สัปดาห์ 40+4 หมายถึง 40 สัปดาห์ (week) +4 วัน (day) เท่ากับ 10 เดือน 4 วันจ๊าแม่ หลังจากเปิด 1 ซม. ทุกๆชั่วโมงต้องเปิดเพิ่มจ๊าแม่ 1-2ซม. ถ้าไม่เปิดเพิ่ม คุณหมอจะแนะนำวิธีคลอดให้แม่จ๊าอาจต้องผ่าคลอดนะจ๊ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้วันนี่ได้39+3ไปตรวจปากมดลูกมายังไม่เปิดเลยคะแต่หมอทำใบนัดมาให้ไปนอนโรงบาลวันที่6และคลอดวันที่7

มีเลือดออกไปโรงบาลทันทีค่ะ ปกติไม่เกิน 40w นี่เลยกำหนดมาหลายวันเลยนะคะ รีบเก็บของไปโรงบาลเลยค่ะแม่

Super Mum

10 เดือนกับ 4 วันค่ะ ระยะเวลาแต่ละคนไม่เท่ากันค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆ นะคะ

ถ้ามีเลือดออกให้ไปหาหมอเลยจ้าขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆนะ

ขอให้คลอดง่ายๆ ปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะคะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ

ขอบคุนมากๆนะค่ะ

ถ้าปวดท้องร่วมด้วยหาหมอค่ะ

ปวดถ่ายค่ะ..ตอนนี้ดีขึ้นค้ะ

ขอให้คลอดง่ายๆนะคะแม่

ขอให้คลอดง่ายๆนะแม่