ตั้งครรภ์24w น้ำนมไหลเปอะเสื้อทั้ง2ข้างเเบบนี้ปกติไหมค่ะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ปกติค่ะ แต่อย่าไปบีบหรือกระตุ้นมันนะคะ เพราะว่าจะทำให้เกิดการคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ //ไม่แน่ใจว่าจริงไหม แต่อย่าไปบีบมันนะคะ

น้ำนมมาเร็วจังค่ะ ปกติจะเห็น 30 week ขึ้นไป แต่ส่วนตัวเราคิดว่าไม่น่าผิดปกตินะคะ บางคนอาจมาช้ามาเร็วไม่เหมือนกัน

4y ago

ของเราไหลตั้งแต่4เดือน ปกติค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-107142)

ปกติดีค่ะ อยู่ที่คุณแม่บำรุงครบอาหารหลัก5หมู่ น้ำนมถึงไหลไหวค่ะ

ปกติ คะ ของเราก้อไหล แต่จะมีอาการ คัดเต้านม ตึง ทรมานมาก

5y ago

ขอบคุณคร้าาา😊😊😊

VIP Member

ไม่ผิดปกติค่ะ​ ต่อมน้ำนมเริ่มผลิตแล้ว

บ้านนี้มาตอน24วีคเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ต้องปั๊มออกหรือปล่อยไว้ครับ

4y ago

ช่วงก่อนคลอดคุณหมอ แนะนำว่า อย่าเพิ่งยุ่งกับเต้านะคะ แค่ใส่แผ่นซับกันเลอะก็พอคะ หลังคลอดค่อยว่ากันคะ

ปกติจร้าแม่เราก้เป็น