17 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็อยากสักค่ะ แต่หมึกมันเป็นสารเข้าสู่ร่างกาย อาจจะทำให้ส่งผลกะทบต่อลูกนะคะ

ไม่ได้ค่ะ ติดเชื้อง่ายมากค่ะถ้าติดเชื้อเข้าสู่กระแสเลือดขึ้นมาเป็นอันตรายต่อลูกมากค่ะ

ห้ามจนถึงน้องเลิกนมคะ เพราะแผลที่สักอาจจะติดเชื้อ​ได้ น้องอาจจะ​ได้รับผลกระทบ​ไปด้วย

ไม่ได้คะ เราท้องแรก4-5เดือนเราสักคะเพราะไม่รุ้ว่าท้อง

ไม่ได้ค่ะแม่ ไม่ควรค่ะ สักคิ้วก็ไม่ได้ค่ะ

ไม่ได้ค่ะคุณแม่ เว้นไว้ก่อนจะดีกว่านะคะ

รอให้น้องเลิกกินนมแม่ก่อนค่อยทำนะคะ

เราอยากสักคิ้วแต่ไม่รู้ว่าทำได้ไหม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะแม่ๆๆ

รอคลอดก่อนดีกว่าจ้าเเม่