9 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตอน16w ดิ้นแล้วค่ะ แต่ต้องเอามืออังที่พุงจะรับรู้ได้ว่าเค้าดิ้น แต่ถ้าไม่เอามืออังพุงจะรู้สึกแค่ตอดๆค่ะ เริ่มคุยกับเค้า พอเรียกปุ๊บ สักพักจะเริ่มดิ้นรับรู้แล้วว่าแม่เรียกคุยกับเค้าค่ะ

ของเค้าตอน16wks น้องดิ้นเบาๆค่ะ ความรู้สึกมันสังเกตุยากนะคะ แรกๆไม่รู้เลยค่ะ รออีกซัก2-3wks.นะคะ ตอนนี้เค้า18จะ19wks. ดิ้นดุ๊กดิ๊กตลอดเลยค่ะ ชัดขึ้น จนรู้สึกได้แน่นอนค่า

จริงคะ จะชัดช่วง18 วีค เรา18 วีคชัดเเบบดิ้นทีเเม่ตกใจ ดิ้นบ่อยมากกกก ดุ๊กดิ๊กเก่งคะ ก่อนหน้านี้ตอดๆเบาเเต่เรารู้สึกได้ เพราะเราหน้าท้องบางด้วยคะ

จะดิ้นแรงๆ ประมาณ 5-6 เดือนขึ้นไปค่ะ แล้วแต่คนนะคะ 16w น่าจะตอดเบาๆนะคะคุณแม่

เพิ่งรู้สึดตอดตอน18วีคเองคร่า​ แม่ใจเย็นๆค่ะ​ น้องยังตัวเล็กอยุ่เลยค่ะ

บ้านนี้ 19 สัปดาห์ จะ20 สัปดาห์แล้ว ยังไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ ท้องที่ 4 แล้ว 19+4 ยังไม่รู้สึกเลย ปกติท้องก่อนๆ ดิ้นตั้งแต่ 16 วีคแล้ว

บ้านนี้17w ตอดบ้างไม่ตอดบ้างบางครั้ง3-4วันจะรู้ว่าเค้าตอดค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่

ทางนี้ก็จะ 16 วีคแล้ว ยังไม่ตอดเลยค่ะ รอๆไปก่อนนะคะแม่

ท้อง3 รู้สึกดิ้นตอน16w+ค่ะ แต่ตอนท้องแรกรู้สึกตอน20w

เรารู้ตอน18สัปดาห์ค่ะ