304 ตอบกลับ

6สัปดาห์6วัน เมื่อวานไปหาหมอค่ะ หมอบอกหาหัวใจน้องไม่เจอ หมอให้กินยาออกเลย ท้องคนแรกค่ะ เลยจะไป รพ อื่นก่อน แต่ซาวครั้งแรกกับครั้งที่สองไม่เหมือนกัน ครั้งที่สองไม่เห็นอะไรเลยหมอมือไม่นิ่ง

ของเรา 8 week เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ซาวด์ทั้ง 2 แบบ ไม่เจอตัวเด็กค่ะ เสียใจมากแต่ไม่เป็นไรค่ะถ้าพร้อมเดี๋ยวน้องคงมาใหม่ หมอแนะนำให้รับยาที่ รพ.เพื่อให้ถึงตั้งครรภ์หลุด หรือไม่ก็รอให้หลุดเอง

เรา 6 สัปดาห์ กับอีก2 วันยังไม่ได้ซาวด์เลยคะ หมอบอกว่ายังพึ่งคะ รอครบ 12 สัปดาห์ถึงจะเจอตัวอ่อนคะ ตอนนี้ก็รออีก 2 สัปดาห์ จะไปพบคุณหมอล่ะคะ ลุ้นนนมากคะคุณแม่ๆ❤️ท้องแรกด้วยคะ

ของเรา6weekค่ะ แต่หมอนัดซาวกุมภาพันปีหน้า ท้องแรกเคยรกเกาะต่ำตอนอายุครรภ์7เดือนค่ะ หมอบอกท้องนี้มีความเสี่ยงสูง ต้องระวังให้มาก มีความกลัวมากค่ะ เพราะกว่าน้องจะมา 2-3ปีเลย

บ้านนี้ท้อง3ก็เป็นคะไปหาหมอตอน8สัปดาห์เจอแต่ถุงตั้งครรภ์หมอให้ยาโฟลิคกลับมากินที่บ้านดูอาการ2สัปดาห์ไปซาร์วใหม่เจอน้องคะ ไม่ต้องกังวลนะคะตอนนี้แม่ได้23สัปดาห์แล้วคะ

TapFluencer

ของเราซาวด์ช่องคลอดเห็นถุง0.43cm เรามีลูกยากเคยแท้งสมบรูณ์เมื่อปีก่อน แต่อีก2วีคหมอนัดฟังเสียงหัวใจบอกว่าเห็นถุงเร็วตั้งแต่4วีคค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะไปตรวจรอบนี้เจอน้องแล้วใช่ไหมคะพี่

VIP Member

น้องยังตัวเล็กมาก ถ้าคุณเเม่หน้าท้องหนาด้วยอาจจะไม่ค่อยเห็น เราซาวด์ตอน 8W ก็ยังไม่เห็นเหมือนกันค่ะ เเต่ตอนนี้น้องได้4เดือนเป็นดิ้นเเล้วค่ะ อย่าคิดมากนะคะคุณเเม่

6 สัปดาห์กับอีก4 วันค่ะ รออีกสัก1-2 อาทิตย์ค่อยซาวด์ใหม่นะคะแม่ บ้านนี้ซาวด์2 รอบเหมือนกันค่ะ รอบแรกไม่เจอตัวน้องเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ อีก1 อาทิตย์ไปตรวจใหม่ เจอแล้วค่ะ

ไม่รู้ตัวว่าท้องค่ะ หมอตรวจเจอเนื้องอกอีก3จุด มีเลือดออก หมอบอกภาวะแท้งคุกคาม ตอนนี้นอนนิ่งอยู่1อาทิตย์ เลือดออกทุกวันเลย เคลียดมากๆเลยคะ ท้องแรกด้วย ทำยังไงดีคะ

อายุครรภ์ใกล้ๆกันเลยค่ะ เเต่ยังไม่ได้ซาวเลยค่ะ รอวันศุกร์นี้ ตื่นเต้นมากๆ เข้าใจเเม่เลยค่ะ อย่าพึ่งคิดมากนะคะ น้องอาจจะกำลังโต เด่วไปรอบหน้าต้องเจอน้องเเน่นอน