ประสบการณ์เลือดออกจากช่องคลอด แม่ๆอย่าชะล่าใจนะคะ ออกนิดเดียวก็ต้องไปค่ะ

ตอนแรกเลือดเราออกน้อยมากนิดเดียวเลยไปหาหมอ วันที่ 15 เมษา เวลา 21:30 น. เขาก็ซาวให้และน้องก็ยังอยู่ แต่เป็นหมอเวรเขาวินัจฉันว่าแท้งคุกคามโอกาศรอด50/50 ให้มาใหม่พรุ่งนี้(วันที่ 16เมษา) เวลา8:45 น.พอเมื่อเช้าจะไปหาหมอปรากฎว่าเลือดออกเยอะมาก ไปซาวด์ดูน้องไม่อยู่แล้วเลือดเต็มมดลูกเลยค่ะ ถ้าตอนนั้นหมอฉีดยากันแท้งลูกเราจะมีโอกาศรอดไหมคะ ตอนนี้เสียใจมากๆเลยค่ะทำใจไม่ได้ ตอนเช้าเราไปหาหมอเฉพาะทางเขาก็แจ้งว่ามีหมอสูตินรีเวชอยู่นะตอนเวลา 21:30 ทำไมเขาไม่เรียกลงมาดู

2 ตอบกลับ

ใช่ค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกและไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กอะไรทั้งนั้น เราก็มีเลือดออกกลางคืนรีบไปห้องฉุกเฉิน หมอบอกไม่มีหมอสูติอยู่ให้มาใหม่ตอนเช้า พอตอนเช้าไปก็เหมือนกันเลยค่ะ ในมดลูกเลือดออกเยอะ หัวใจไม่เต้นแล้ว ตอนนั้นอายุครรภ์ 10 วีคเอง ยังคิดอยู่ถ้ามีหมออยู่ตอนกลางคืนลูกเราอาจจะรอดก็ได้

ใช่ค่ะ แต่ของเราหมอบอกว่ามีหมอสูติอยู่นะแต่เขาไม่เรียกลงมาดู เสียใจมากๆเลยค่ะ ถ้าฉีดยากันแท้งทันลูกเราอาจจะรอดรึป่าว

แม่ๆมีวิธีรับมือกับการเสียลูกไปยังไงบ้างคะ เราทำใจไม่ได้เลยค่ะ ได้แต่นอนร้องไห้และโทษตัวเอง สามีก็ปลอบใจคนรอบข้างก็ปลอบบอกเดี๋ยวน้องก็มาใหม่ แต่เราก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

สู้ๆนะคะแม่