137 ตอบกลับ

เจาะเฉพาะเเม่ค่ะเลือดเเม่ดี สามีรอดไม่ต้องเจาะค่ะ รพ.รัฐ

บ้านนี้เจาะแค่เราค่ะ เลือดปกติเลยไม่ต้องเจาะของสามีค่ะ

บ้านนี้ฝากคลีนิค ไม่ได้เจาะสามีค่ะ เพราะผลเลือดแม่ปกติ

VIP Member

ท้องแรก​ หมอตรวจค่ะ​ ท้องสองห่างกัน1​ ปี​ หมอไม่ได้ตรวจ

เจาะทั้งคู่ค่ะ พึ่งไปคลีนิคมาเมื่อวานนี้ฝากที่คลีนิค

ตอนตรวจว่าท้องครั้งแรกก็ไปที่คลีนิคเลยตอนนั้น1/2/63ประมาณ6w2d คุณหมอก็อัลตาซาวน์ดูก็พบถุงตั้งครรภ์แต่ยังไม่พบตัวอ่อน คุณหมอให้ยาบำรุงมาทาน ตอนนั้นจ่ายไป400บาท *ตอนนี้คุณหมอยังไม่รับฝากครรภ์เนื่องจากยังไม่พบตัวอ่อน 15/2/63 ซาวน์ดูพบตัวอ่อนชัดเจน คุณหมอถึงีบฝากครรภ์จ้า❤

ถ้าพาไปก็เจาะนะคะ ถ้าไม่พาไปก็เจาะแค่คุณแม่คนเดียว

VIP Member

คุณหมอบอกว่าถ้าผลเลือดแม่ปกติ สามีก็ไม่ต้องตรวจค่ะ

VIP Member

ไม่ได้ตรวจค่ะ เพราะเราไม่มีเชื้อ/พาหะโรคเลือดจาง

VIP Member

ตรวจหมดทุกที่เลยจ้า เว้นแต่บางทีเขาขี้เกียจตรวจ

ตรวจเราก่อนค่ะ​ ถ้าเราปรกติ​ สามีก้อไม่ต้องตรวจ