38 ตอบกลับ

มีอาการแข็งเป็นจุดๆไหมค่ะ ถ้าแข็งเป็นจุดอาจเกิดจากเด็กโกงตัว แต่ถ้านอนหงายแล้วเป็นตลอดอาจเป็นมดลูกลอยตัวก็ได้ค่ะพยายามนอนตะแคงซ้ายดูว่ายังนู้นขึ้นอีกไหม

ตอนนี้14 สัปดาห์ เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่แข็งบ่อยไม่เจ็บ ก้อไม่อันตรายค่ะ น้องน่าจะโก่งตัว แต่ถ้าเป็นบ่อยหรือมีอาการเจ็บร่วมด้วย ควรไปหาหมอน่ค่ 😘

ถ้าแข็งบ่อยก็ไปหาหมอนะแม่ เพราะท้องเล็กอยู่ไม่น่าจะแข็ง เราท้องแข็งตอน26วีคยังได้ฉีดยาเลย

ท้องเล็กไม่เจ็บค่ะ เราก็ไม่เจ็บ แต่ถ้ามดลูกบีบตัวบ่อยเสี่ยงแท้งนะคะ

น้องอยู่ตรงนั้นค่ะ เค้ายังเล็กอยู่ ซัก 7 เดือนจะขยายจนแน่นท้องเลยจ้า

เปนคะเวลานอนหงาย ถ้านอนตะแคงสักพักก้อหายคะ

แม่อย่านอนหายนะคะ​ จะเป็นย่อยถ้านอนหงายค่ะ

เป็นจร้าเป็นทุกวันเลยแต่ชอบเป็นช่วงเย็นๆ

VIP Member

ตอนนี้ 26 wแล้วค่ะ ทุกวันนี้ท้องก็ยังนูนอยู่

บ้านนี่ก็เคยเป็นค่ะตอนท้องได้5เดือนค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้เริ่มเป็นตอน23วีคค่ะแม่