55 ตอบกลับ

25 กรกฎาคม ค่ะ แต่ท้องหนูน้อยมากเลยค่ะ ท้องแรกด้วย ไม่แพ้ไม่อะไรเลยค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าน้องโตตามเกณฑ์น้ำหนักถึงเกณฑ์ค่ะ แต่ท้องไม่ออกเลย แต่ปวดหลังมากค่ะ 😂 ลุกเดินตัวปลิวเลยค่ะ

21กรกฏาจ้า

แม่ต้องถามว่า มีใครไม่เป็นแบบนี้บ้างคะ หรือมีใครยังชิวๆอยู่มั้ยคะ 5555 สภาพแม่ๆแต่ละคนตอนนี้ไม่ต่างกันเลยค่ะ นี่เริ่มเป็นคุณแม่วัยคลานแล้ว ไปไหนใกล้ๆไม่ลุกเดินแล้วค่ะ คลานไปเอา5555

โชคดีมากๆเลยค่ะ ท้องแรกเราก็ชิวยันเกือบคลอดค่ะ 8 เดือนยังเผลอวิ่งอยู่ แต่พอท้อง 2 ตอนนี้ 31 สัปดาห์แทบคลานแล้วค่ะ 5555

3กรกฎาค่ะ​ ยังไปทำงานอยู่เลยค่ะแต่มีอาการเจ็บท้องเพราะลูกดิ้นแรงมากเหมือนช้ำในเลยก็ว่าได้🤣🤣 มีหน่วงบ้างเมื่อยบ้างค่ะ

3 ก.ค. ค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงเข้า 7 เดือนใหม่ๆปวดหลังมากค่ะ เเต่ตอนนี้ก็ได้ 8 เดือนเเล้วค่ะ ก็มีปวดขากับเท้าบวมค่ะ

9ก.ค คะ จะลุกแต่ละที่ลำบากมากยืนนานก็ไม่ได้รู้สึกหน่วงต้องเอามือมาประคองแถวหัวหนาวจะนอนตะแคงนอนหงายก็ลำบากคะ

3กรกฎาคม หน่วงท้องบ่อยมากกดไหลย้อนปวดหลังปวดหัวบ่อยแต่ยังนั่งซักผ้าได้จ้าแต่ลำบากมากท้องใหญ่😂

ทีมสิงหาค่ะ อุ้ยอ้ายทำอะไรลำบากมากแล้วค่ะ ค่อยๆเดิน ค่อยๆก้ม ลุกนั้งลำบาก เท้าบวมแล้วค่ะ✌️😮‍💨

บ้านนี้ ปวดเท้า ปวดเอว ปวดหลัง กรดไหลย้อน มาครบเลยค่ะ ดีที่เตรียมของไว้ตั้งแต่5 เดือน สู้ๆค่ะแม่

ทีม 14 กรกฎา ยังชิวๆอยู่นะคะ มีแค่อาการปวดหลังบ้างเล็กน้อย ยังขับรถมาทำงานได้ปกติเลยจ้า

TapFluencer

21 กค ท้อง 2 ประมาณนี้แหล่ะค่ะ ไม่โต แต่หมอบอก นน.ตามเกณ ลุกยาก ปวดหน่วงลงมาถึงหัวหน่าว