14 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราไม่สวนนะคะ พยาบาลจะตรวจปากมดลูกดูก่อน ถ้าเจอถุงปัสสาวะบัง ปากมดลูกไม่เปิด เบ่งไม่ได้ จะสวนค่ะ ของเราตรวจปากมดลูกแล้วเจอถุงน้ำคร่ำอยู่ค่ะ เลยไม่ต้องสวน

แต่ของเราพยาบาลให้เข้าห้องน้ำได้ เข้าตอนสวนอึก่อน แล้ว1-2ชม.เราก็ขอเขาเข้าห้องน้ำอีก แต่ไม่ได้ไปคลอดในห้องน้ำ🤣

บ้านนี้สวนค่ะ ปกติก่อนท้องเป็นคนอั้นฉี่ ปากมดลูกเปิด4เซ็นตั้งแต่บ่ายไม่เปิดเพิ่ม พอสวนเท่านั้นแหละค่ะ แปปเดียวคลอดเลยค่ะ 😂😂

บ้านนี้พยาบาลให้ฉี่บนเตียงจะไม่ให้เดินเข้าห้องน้ำแล้ว เราปวดฉี่แต่ว่าฉี่ไม่ออกพยาบาลเขาเลยใส่สายเสร็จแล้วก็เอาออก

TapFluencer

ปากมดลูกยังเปิดไม่มากก็ให้ฉี่ใส่โถค่ะ แต่ถ้าเปิดมากแล้วมดลูกบีบรัดขึ้นก็ใส่สายสวนค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิดค่ะ

ไม่ค่ะ เเต่ถ้าอยู่ในภาวะที่หมอไม่อนุญาตให้เดินไปเข้าห้องน้ำเอง เขาก็ให้เราฉี่ใส่โถฉี่ที่เตียงเองเลยค่ะ😊😊😊

พยาบาลสวนให้ตอนกำลังเบ่งคลอดค่ะ สวนให้แล้วก็เอาออก ไม่มีความรู้สึกเจ็บเลย จะถ่วงไปเจ็บตอนเบ่งมากกว่า 🤣🤣

TapFluencer

บ้านนี้คลอด 2 คน ไม่ได้สวนฉี่ค่ะแม่ เพราะเราเองเดินเข้าห้องน้ำได้อยู่ค่ะ

ตอนท้องแรกไม่โดนค่ะ เพราะไม่ได้ปวดท้องเยอะเดินเข้าห้องน้ำได้ค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ระหว่างรอให้ไปเข้าห้องน้ำได้ค่ะ พอจะคลอดพยาลก็สวนสายเลย

Super Mum

ตามค่ะ พึ่งรู้ว่าคลอดเองต้องสวนปัสสาวะ 😂😂😂😂