755 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ฉีดค่ะรอฉีดหลังคลอดดีกว่าไปหาหมอทีไรหมอก็ช่วยกันพูด 4-5 คนรุม เราพูดให้เราฉีดแฟนก็อยากให้ไปฉีดแต่เรายืนยันไม่ฉีดเพราะไม่มีใครรับรองได้ว่าเรา และลูก จะ ไม่เป็นอะไรเพราะวัคซีน ถึงจะเป็นไฟเซอร์วัคซีนที่ดีที่สุดที่จะหาให้คนท้องได้ก็ตาม

บ้านนี้ฉีดครบสองเข็มแล้วค่ะฉีดไขว้เข็มแรกชิโนแวคเข็มสองเป็นแอสตร้า ฉีดตอน28วีคตัวเล็กก็ยังปกติดีนะคะดิ้นแรงกว่าเดิมแต่ตอนฉีดเข็มสองมีไข้นิดหน่อยปวดแขนมากยกแขนแทบไม่ขึ้นตอนนี้31วีคแล้วค่ะทีแรกก็กังวลเหมือนกันแต่ผ่านมาได้ก็สบายใจมากค่ะ

ฉีดครบ 2 เข็มค่ะ แม่บ้านนี้เป็นหมอค่ะ ฉีดทันทีที่ฉีดได้ค่ะ เพราะเห็นคนท้องเสียชีวิตทั้งแม่ลูก บ่อยมากกว่าข่าวที่ฉีดวัคซีนแล้วมีผลข้างเคียงมากค่ะ คนท้องเป็นโควิดแล้วหนักค่ะ เอาไม่ค่อยอยู่ ยาก็ต้องใช้อีกตัว ยุ่งมากๆ ค่ะ ฉีดเถอะ หมอขอร้อง 😂

แม่บ้านนี้3เข็มแล้วแต่คุณหมออยากให้ไปเข็ม4แต่เมื่อเดือนเมษา​หลังเข็ม3ได้ไม่กี่เดือนแม่บ้านนี้ติดโควิดคสรฉีดเข็ม4ไหมคะ

พึ่งฉีดไฟเซอร์​มาค่ะ​ ฉีดได้5วันแล้ว​ เป็นเข็ม3​ ท้องได้18สัปดาห์​ ปกติดีค่ะ​ ลูกดิ้น​แค่ปวดแขนและเพลีย1วัน​ ก่อนหน้านี้​ก่อนท้องฉีดAz ที่ฉีดเพราะคุณหมอหลายท่านแนะนำ​ เลยตัดสินใจ​ไป​ ส่วนตัวมีโรคประจำตัว​คือเยื้อบุมดลูก​เจริญ​ผิดที่ค่ะขณะท้อง

เราว่าค่อยฉีดหลังคลอดเถอะค่ะ เราไม่เท่าไหร่ แต่ลูกในท้องเราไม่รู้ว่าเค้าโอเคมั้ย เป็นยังไงบ้าง ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน บางทีเราอาจเป็น 1 ในร้อยเหมือนรายที่เป็นข่าวก็ได้ค่ะ ของบ้านนี้เลยเลือกฉีดหลังคลอดค่ะ จองโมเดลน่าไว้แล้ว

พึ่งฉีดเข็มสองเมื่อวานค่ะ ได้ Pfizerทั้งสองเข็ม เมื่อวานหลังจากฉีดน้องดิ้นปกติดี แต่แอบแรงกว่าทุกทีนิดๆ วันรู้สึกท้องแข็งบ่อยอละมีอาการเจ็บเหมือนเจ็บเตือนเป็นพักๆ แต่ก็ดิ้นดีอยู่ค่ะ กำลังรอดูอาการอยู่เมือนกันค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นก็จะรีบไป รพ.

เราท้องได้ 7 เดือนยังไม่กล้าฉีดอะไรเลยค่ะแม่ หมอก่บังคับไปฉีดบ่อยมากหาหมอทีไรถามตลอด บ่นตลอด แต่แม่บ้านนี้กลัวมากเลยไม่ฉีด ใครก้รักชีวิตลูกเราเนอะแม่.😅❤️✌️

ไข้หวัดใหญ่ควรฉีดค่ะ

พึ่งฉีดไฟเซอร์เข็มเเรกเมื่อวันที่14ก.พ ที่ผ่านมากังวลมากๆค่ะแต่ลูกก้ดิ้นปกติดีค่ะ แต่อาการเเม่นั่นคือ ปวดเมื่อยทั้งตัว เลือดกำเดาไหล(ทั้งๆที่ไม่เคยเป็นมาก่อน)เข็มสองนัด14มีนานี้ ไม่ขอเสี่ยงค่ะ รอคลอดก่อนค่อยฉีด#เข็มเเรกฉีดตอน24วีค

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรกลังเลมากค่ะว่าจะไปฉีดไหม เพราะเราอยู่ตจว. แต่ก่อนเขาให้ไขว้ sv+az ก็เลยกลัวๆยังไม่กล้วฉีดค่ะ พอได้แอสตร้ากับไฟเซอร์ ก็เลยฉีดไข้วเข็มแรก แอสตร้า มีอาการปวดแขน2วันหาย น้องดิ้นปกติดีค่ะ แล้วเดือนธันวา ไปฉีดเข็ม2คือไฟเซอร์ค่ะ

เข็ม 1,2 ซีโนแวค เข็ม 3 AZ ท้องได้ 13 w เข็ม 4 โมเดลน่า ท้องได้ 37 w อาการปกติทั้ง 4 เข็มค่ะ ตอนแรกก็กลัวมากค่ะ แต่พอผ่านมาได้ก็โล่งอกไป ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่าแม่ เป็นไปได้ก็ไม่แนะนำให้ฉีดค่ะ เพราะเราไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น✌️✌️✌️นะค่ะ