12 ตอบกลับ

19สัปดาห์ค่ะ พึ่ง อัลตราซาวด์ไปค่ะ ทำที่โรงบาลศิริราช น้องนอนคว่ำ แต่หมอก็มีวิธีของหมอค่ะ ซาว นานเกือบ2ชั่วโมงค่ะ เพราะหมอดูหลายๆอย่างให้ด้วย ส่วนสำคัญๆ ได้เพศชายค่ะ

ว่าจะไปซาวด์ที่คลีนิคค่ะอยากเห็นหน้าลูกด้วย🤩🤩

อยู่กับท่าทางของน้องค่ะ แต่เพศสามารถเห็นชัดเจนได้ตั้งแต่15wค่ะ ส่วนมาก รพ.รัฐจจะนัดซาวน์ในวีคที่20ค่ะ หมอบอกถึงจะชัดเจน

ขอให้เห็นน้องอยู่ในท่าที่ชัดๆจ้า บ้านนี้ก็จะไปตามนัดอีกทีวันที่7เมษาค่ะ จะขอให้หมอซาวด์ดูใหม่อีกรอบเพราะรอบแรกน้องคว่ำมองไม่ชัดเท่าไหร่แต่หมอว่าผู้หญิงค่ะ😂คูมพ่ออยากดูใช้ชัดๆเผื่อได้ผู้ชาย😆

เราซาวด์ 18w เห็นแล้วค่ะได้ลูกสาว 😀😀 แต่จะชัวร์ๆ อีกทีหมอนัดครั้งหน้าครบ 22w ชัวร์แน่นอนค่ะ

อยู่กับท่าทางน้องค่ะ ของเราน้องหนีบไว้หมอก็เลยกระตุ้นตั้งนานกว่าจะยอมอ้าขา

เห็นแล้วนะคะแม่ เรา19wเห็นแล้วคะ อยู่ที่ท่าน้องด้วยนะคะจะให้เห็นไหม

ช่วง12วิคสามารถเห็นชัดได้มั่นใจเลยหรคะว่าเป็นเพศไหน เห็นคนยุในบริษัทไปตรวจบอกเป็นเพศญ ของเรา5-6เดือนหมอยังไม่ฟันธงเลยเราเลยงง

ซาวรอบแรกก็ชัดค่ะตอน 16w ซาวรอบ2 ในรุปตอน20w ยิ่งชัดค่ะ ผช.👶

แล้วแต่ท่าของน้องด้วยค่ะแม่

ไปตอน5เดือนเห็นแค่ก้นอีแม่หัวจะปวดกับลูก😆😆😆

บ้านนี้หมอซาว์ดเห้นเพศ 14 w

20ขึ้นไปคะคุณหมอแนะนำ

ไปซาวตอน19wค่ะ

ได้ชายสมใจแม่