30 ตอบกลับ

คุนคะ จิงๆคุนก็โตมากแล้วนะคะ 25 ค่ะ ไม่ใช่ 15 แล้วทางแฟนก็รับผิดชอบ ไม่ได้ละเลย พ่อแม่คุนเป็นคนยังไงคะ สั่งให้ลูกตัวเองทำบาป ฆ่าชีวิตของหลาน คุนโตพอที่จะรับผิดชอบได้แล้วค่ะ เก็บลูกไว้นะคะ โตแล้วผิดชอบชั่วดีตัดสินใจเองเลยค่ะ

ถ้าแฟนรับผิดชอบ ย้ายออกไปอยู่บ้านเค้าก่อนได้ไหมคะ งงว่าทำไมคนเป็นตายายถึงอยากเอาหลานออก หรือว่าถ้าเค้ากลัวอายชาวบ้าน เราว่าจัดงานแต่งภายในเดือนนี้เลยค่ะ แบบนี้ที่ทำงานเราก็มี คือท้อง 3 เดือนแล้วแต่ง ลูกทันใช้ด้วยค่ะ

พูดยากนะคะเรื่องแบบนี้ เรื่องในครอบครัวด้วย คนนอกช่วยคุณแนะนำอะไรไม่ได้มาก สุดท้ายแล้ว มันก็แล้วแต่การตัดสินใจของตัวคุณเองค่ะ เพราะตัวคุณก็อายุไม่ใช่น้อยแล้วด้วย ฝั่งนึงก็พ่อแม่ ในท้องก็ลูก ยังไงก็สู้ๆนะคะ

ขอฟังเหตุผลที่แท้จริงหน่อยค่ะ มันแปลกๆ พี่ว่าน้องหนีไปอยู่กับแฟนดีกว่าๆค่ะ ถ้าจะโดนบังคับให้ทำแท้งแล้วบอกแฟนหรือยังค่ะว่าแม่จะแอบพาไปทำแท้ง

ไม่มีเหตุผลเลยค่ะอธิบายยังไงพ่อกับแม่ก็ไม่ฟังแฟนทราบเรื่องแล้วค่ะนี่ก็เลยพยายามออกมาข้างนอกไม่อยู่บ้านค่ะ

ลองไปอยู่บ้านแฟนก่อนมั้ยคะ อายุแต่ละคนก็ไม่ใช่เด็กแล้วแล้วอีกอย่างแฟนก็รับผิดชอบด้วย ไม่รู้ว่าเหตุผลอะไรพ่อกับแม่ถึงคิดแบบนี้นะคะ...

ตอนนี้ไปอยู่กับแหน ระหว่างที่ท้อง พอคลอดแล้ว ค่อยพากลับไปหาแม่ค่ะ ให้แฟนดูแล ค่ะ เพราะเขาก็มีหน้าที่การงานดี

VIP Member

อายุ25แล้ว คุณควรคิดเยอะๆนะคะ ถ้าเอาออกคุณอาจจะไม่สามารถมีลูกอีกก็ได้ ชีวิตคุณควรตัดสินใจเองได้แล้วค่ะ

VIP Member

ลูกเรานะคะ...เขาเกิดมาแล้ว เลี้ยงเถอะค่ะ บางคนอยากมีแทบตาย แต่ไม่มี สู้ๆนะคะ ทุกปัญหามีทางออก

VIP Member

หน้าเห็นใจจังทำไหม ใจโหดร้ายจังทำแท้งมันได้ปาบนะแต่ถึงยังไงก็สู้ๆนะค่ะทุกปัญหามีทางออกค่ะ

อย่าทำเลยค่ะ เราอยากมีมากแต่ดันท้องลม คุณโชคดีมากแล้วที่มีเด็กมาเกิดกับคุณ ค่อยๆคิดปรึกษาแฟนช่วยกันหาทางออกนะคะ สู้ๆค่ะ แต่อย่าทำร้ายเด็กเลย

โหหหหห อายุ 25 แล้วนะคะ แฟนก็ 33 หน้าที่การงานก็มี คุณแม่ใจร้ายจัง ไม่อยากเห็นหลานเหรอ 😩