6 ตอบกลับ

เคสเดียวกันค่ะ​ แม่ยังอยู่ในสิทธิ์​ประกันสังคมหลังออกจากงาน6เดือน​ ถ้าคลอดภายในเดือน พย​ รีบนำเอกสารการคลอดไปทำเรื่องเบิกกับ​ ปกส​ ก่อน​ สิ้นสุดระยะเวลา6เดือนจะได้ค่าคลอด15, 000 ถ้าเราไปเปลี่ยนเป็นม.39ค่าคลอดจะได้แค่7200​ ให้แม่นับระยะเวลาก่อนสิ้นสุด6เดือนค่อยไปเปลี่ยรเป็นม.39ค่ะ

ไปสมัครเข้า ม.39 เลยค่ะ ค่าคลอดยังไงก็ได้15,000 นะคะ ส่วน 7200 นั่นมันชดเชยรายได้ของ ม.39 รึเปล่าคะแม่

ประกันสังคมจะคุ้มครองหลังออกจากงาน ประมาน6เดือนค่ะ ถ้ามั่นใจว่าคลอดภายใน6เดือนสามารถเบิกได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่

ทำเรื่องต่อ ม39 เลยค่ะเบิกค่าคลอดได้และเงินบุตรได่ด้วยค่ะ เราไปต่อมาแล้วค่ะ

แนะนำให้ไปสมัครส่งต่อ ม39 นะคะ จะได้เงินสงเคราะห์บุตรด้วยค่ะ

ลองหาแล้วค่ะ หาไม่เจอ เลยต้องมาปรึกษาในนี้😅😅

ม.33คุ้มครองได้6เดือน...แนะนำให้ต่อม.39ค่ะ

ว่าจะไปทำหลังคลอดรอบเดียวเลยค่ะ สามารถทำได้ไหมคะ

ขาดส่งเบิกไม่ได้คะ

ลองไปสอบถามดูคะ แต่ส่วนตัวเบิกไม่ได้ ถ้าส่งมาไม่เกิน6หรือ8เดือนก้อเบิกไม่ได้