7 ตอบกลับ

คิดว่าคุณแม่ อยากจะถามว่า เพิ่งคลอดได้ 1 เดือน ยังไม่ตรวจหลังคลอดเลย เพราะปกติคุณหมอจะนัดตรวจหลังคลอดประมาน 1 เดือนครึ่ง ....ควรไปทำงานช่วยคุณพ่อดีไหม สภาวะความจำเป็นแต่ละคนไม่เหมือนกันเนาะ ถ้ามีคนเลี้ยงน้องให้และจำเป็นต้องทำงานช่วยกันก็เลี่ยงไม่ได้ แต่แนะนำ ควรรอตรวจหลังคลอดก่อนนะคะ จะได้ดูว่ามดลูกเข้าอู่หรือยัง ร่างกายพร้อมไหม ส่วนเรื่องให้นมน้อง ปั้มเก็บได้นะคะ ไปทำงานก็ ปั้มด้วย สู้ๆนะคะ

ควรค่ะ ตรวจมดลูกเข้าอู่ ตรวจมะเร็งปากมดลูก คุมกำเนิดให้เรียบร้อย

เราก็เลี้ยงลูกด้วยนม นมแม่ เข้าเต้าล้วน ถึงวันที่คุณหมอนัดเราก็ไป พาลูกไปด้วย เลี้ยงเอง24ชม.ทุกวัน ยังพาไปได้เลยค่ะ

ตรวจหลังคลอดเป็รเรื้องที่จำเป็นค่ะแม่ ต้องไปตรวจนะคะ

ไปตรวจเถอะค่ะ มีแต่ผลดีกับสุขภาพคุณแม่เอง

เราตรวจพาลูกไปฉีดวัคซีน2เดือน

ควรไปตรวจนะคะ

VIP Member

ควรไปตรวจค่ะ