ลูกดิ้นมาก-น้อย

ตอนนี้เราท้องได้เกือบ 26+1สัปดาห์แล้วค่ะ ลูกดิ้นมากขึ้น กระทุ้งท้อง และเคลื่อนไหวแรงขึ้น ดิ้นเกือบทุกชั่วโมงเลยค่ะ แต่จะมีบางวันเวลาที่ควรจะดิ้น อยู่ๆ ก็เงียบจนกังวลใจ คือจะดิ้นเบาๆ เหมือนตอดๆ แทบจะไม่รู้สึก และก็หายไปบางทีหลายชั่วโมง แล้วก็ดิ้นเบาๆ อีก วันที่เป็นแบบนี้ทำเรากังวลจนนอนไม่หลับเลยค่ะ พอจะชวนสามีไปหาหมอทีไหร่ ก็กลับมาดิ้นแรง ทุกชั่วโมงเหมือนเดิม -*- เลยไม่แน่ใจว่าที่เค้าดิ้นเบาๆ บางวัน เพราะท่านอนของลูกหรือเปล่าคะ คิดเองนะคะว่าเค้าอาจจะนอนหันหลังให้หน้าท้องเราหรือเปล่า คุณแม่ท่านอื่นๆ เป็นแบบนี้กันบ้างมั๊ยคะ

2 ตอบกลับ

ปกติคะ เราเจ็ดเดือนเเร้วน้องก้ดิ้นเเรงบ้างเบาบ้าง แต่จะดิ้นเป็นเวลาคะ คือถ้าทุก1-2ชม.หลังทานข้าว น้องดิ้น3-5ครั้งขึ้นไปก้ปกติคะ เพราะถ้าวันนึงดิ้นไม่ถึง10ครั้งห่างไปประมาน12ชม. แบบนั้นคือมีปัญหาคะรีบไปหาหมอเลย

VIP Member

เอาง่ายๆนะคะ น้องจะดิ้นสม่ำเสมอ28วีคค่ะ

อ่อค่ะ