18 ตอบกลับ

40+4วันแล้วหมอนัดพรุ่งนี้คงได้นอนโรงพยาบาลคะน่าจะได้ฉีดยาเร่งคลอดเหมือนกันคะ

ของเรานัดไปเร่งคลอด41วีค แต่น้ำคร่ำน้อยเลยส่งผ่านด่วน ผ่าวันที่11ที่ผ่านมา

อันนี่ก้อฝากธรรมดาค่ะ แล่วแต่การตัดสินใจของหมอ ดีที่เจอหมอเวรดี

หมอบอกเกินได้ถึง42วีคค่ะส่วนมากไม่ปล่อยให้ถึง 41วีคก้อเร่งคลอดแล้วค่ะ

ค่ะ...ขอให้คุณแม่ได้คลอดเองไม่ต้องโดนเร่งคลอดนะค่ะ

เรานัดคุณหมอผ่าตอน 40 วีคค่ะ รอคลอดเองแล้วแต่ไม่มีอาการอะไร

เหมือนกันเลยค่ะ​ ไม่มีอาการ​วี่แววอะไรเลย​

ปกติตอนนี้ต้องเร่งให้แล้วนะคะ หมอนัดยัง

อาจจะเร่งให้วันนัดค่ะ

VIP Member

39+1w จะโดนหมอกระตุ้นคลอดวันพุธนี้แล้วค่ะ

VIP Member

หมอเร่งเราตอน39+3ค่ะ นัดเร่งอีกทีพน.40+3

อยากคลอดแล้วจังค่ะ​ ตอนนี้อึดอัดมาก​ 😅

แม่บ้านนี้เลยแค่3วันองค่ะ