30 ตอบกลับ

เคยออกเยอะ ไหลเหมือนเป็นประจำเดือนเลยค่ะ มีลิ่มเลือดเหมือนกัน แต่ไม่มาก ดีที่เป็นตอนเช้า เลยรีบไปหาหมอเช้านั้นเลย หมอตรวจอันตร้าซาวด์ดูน้องยังแข็งแรงปลอดภัย หมอให้ยาแบบสอดมา (ก่อนหน้านั้นท้องประมาณ6สัปดาห์มีเลือดออกสีแดงเหมือนกัน เคยฉีดยากันแท้งมาก่อน4เข็มค่ะ) ตอนนี้น้อง 25สัปดาห์แล้ว *รู้เลยว่าน้องสู้มากๆ แม่ก็ต้องสู้ สู้ไปกับน้องนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ฉีดเยอะมากเลยค่ะน้องสู้มากขอให้คุณเเม่กับน้องปลอดภัยเหมือนกันนะคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะแม่ เพราะคนท้องไม่ควรมีเลือดออก ถ้าไม่ใช่จะคลอดน้องค่ะ เสี่ยงแท้งได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะ เราก็เป็นสรุปหมอบอกภาวะแท้งคุกคามค่ะ แต่หมอฉีดยากันแท้งให้แล้ว

ตอนนี้เราไปตรวจเเล้วค่ะเสี่ยงเเท้งคุกคามคุณหมอฉีดยากันเเท้งเรียบร้อยค่ะ

อันตรายมากเลยค่ะ หนูท้อง3เดือนกว่ามีลิ่มเลือดออดมาแบบนี้เลย ผลสรุปแท้งตกเลือด

เราฉีดยากันเเท้งเเล้วคะ เเอบใจหวั่นๆกลัวจะเสียน้องไป

ไปหาหมอยังค่ะแม่ กลัวภาวะแท้งคุกคาม ฉีดยากันแท้งแล้วขอให้ดีขึ้นเร็วๆนะค่ะ

คุณหมอฉีดยากันเเท้งให้เเล้วคะน้องยังอยู่คุณพ่อเค้าเครียดมากๆเลยคะ ขอบคุณนะคะ

เหมือนหนูตอนเเท้งน้องตอนปีที่เเล้วเลยจ้า. ไปหาหมอด่วนเลยจ้าพี่

เสียใจด้วยนะคะ

คุณแม่ควรรีบไปปรึกษาคุณหมอนะคะ อย่าปล่อยไว้นานค่ะ

VIP Member

รีบไปหาหมอเลยคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะแม่

VIP Member

ไปหาหมอให้เร็วที่สุดค่ะ แม่เสี่ยงแท้งมาก