55 ตอบกลับ

ถ้าแม่จะผ่าออกก็ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ บ้านนี้คลอดเอง 4200กรัม ซาวด์ก่อนคลอด 3600กรัมเลยคิดว่าจะคลอดเองได้ ใช้เวลาเบ่งคลอดนานมาน้องไม่ยอมออก จะผ่าก็ไม่ทันเพราะหัวน้องโผล่มาครึ่งหัวแล้วพยายามนานมากจนแรงเบ่งหมด แต่ก็ออกมาได้พร้อมกับ อาการตกเลือดหลังคลอด

13 มกราค่ะ หมอนัดซาวด์อีกทีเดือนหน้าล่าสุดน้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ปกติ(หมอว่างั้น)แต่อิแม่เช็คดูเกินมานิดหน่อยค่ะ

ขึ้นกับสรีระเชิงกรานของคุณแม่นะคะ บางคนลูกหนัก 4 พันกว่า แต่ก็คลอดเองได้เพราะแม่เชิงกรานกว้างจ้า

แม่มีวิธีบำรุงยังไงให้น้องตัวโตคะ บ้านนี้พึ่งไปหาหมอ หมอบอกน้องตัวเล็กกว่าเกนคะ

หมอนัดอีกที่วันที่11 ไปดูว่าน้องน้ำหนักเพิ่มรึยัง กังวลมาคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด15มกราค้ะ. หมอนัดเมื่อวานน้ำหนักน้องล่าสุด2600+แร้วค้ะ😊😊

VIP Member

วันนี้แม่จะไปหาหมอซาวน์อีกรอบค่ะ เช็คเพศรอบที่3อิๆน้องหนีบตลอดเลย

31+4ค่ะ...น้องน้ำหนัก1500เอง..เร่งกินอยากให้ตอนคลอนน้องหนักสัก2800-3000...

VIP Member

บ้านนี้ 33+5w กำหนดคลอดวันที่ 9 ม.ค.63 น้ำหนักน้องตอนนี้ได้2109 กรัมค่ะ

นน.กำลังดีเลยค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์ตอน33wน้องหนัก2248หมอบอกหนักปกติค่ะกำหนด11ม.คค่ะ

ตอนนี้34+3น้องยังน้ำหนัก2200อยุ่เลยค้ะเเม่บำรุ่งยังไงหรอค้ะ

ทานปกติเลยค่ะ หมอเน้นเนื้อ นม ไข่ กินไปกินมาลูกเราตัวอ้วนเฉยเลย