2 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนดูก็ได้ค่ะ เผื่อเป็นที่รสชาติ พ่อแม่หลายคนก็ลองๆหาสูตรที่เขากินได้ เพราะนมผงบางยี่ห้อ บางสูตร มันมีกลิ่นเฉพาะ ทิ้งไว้นานจะหนืดกว่ายี่ห้ออื่นก็มีค่ะ บ้านนี้ก็เคยลองหลายยี่ห้อ มีบางตัวที่ลูกกินเหลือ ทั้งที่เพื่อนที่มีลูกแนะนำมาเพราะเขาให้ลูกเขากิน แต่ลูกเราไม่กิน ต้องให้เขาลองเองค่ะ

บ้านนี้ยี่ห้อไหนก็ไม่กินค่ะ ให้คนอื่นป้อนก็ไม่กิน เปลี่ยนใส่ภาชนะอื่นก็ไม่กิน 😂 แต่ถ้าขวดนมใส่น้ำเปล่ากินนะ ปวดหัวมาก ลองเข้าเต้าสลับกับดูดขวดดูค่ะแม่