10 ตอบกลับ

บ้านนี้ ก็30 วีค น้องน้ำหนักน้อยกว่าเกณฑ์ 1 วีค ก่อนหน้านี้น้องตามเกณฑ์ปกติ มาตกตอน 30 วีคคะ หมอให้กลับมาอัด อกไก่ ไข่ นม อะโวคาโดอีก2 อาทิตย์ นัดซาวด์อีกที ถ้าน้ำหนักไม่ขึ้นหมอจะส่งตัวไปฝาก โรงพยาบาลอาจจะต้องนอนติดเครื่อง มือ ลุ้นมากว่าจะขึ้นไหม พยามอัดสุดๆ

หัวใจเต้นปกติ เเถมดิ้นเก่งเลยเเหละคะ ตอนนี้ก็อัดไปทุกอย่างจนจะกินข้าวไมาได้เเล้วคะ กินเเต่โปรตีน จนอิ่ม เดินกินทั้งวันเลยคะ ห่วงน้อง

บ้านนี้ตอน25วีคน้องน้ำหนักตกเกณฑ์ค่ะแม่เลยอัดนมแพะ ไข่ กล้วย พอตอน28วีคไปซาวน้องตามเกณฑ์ดีแล้วค่ะรอลุ้น23นี้อิกทีจะหนักเท่ารัยแล้ว

ของเราเหมือนกันค่ะ ลูกตัวเล็ก น้ำหนักไม่ตามเกนณ์ แถมวันเป้นเบาหวานด้วย ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ กลัวลูกไม่โต

แม่บ้านนี้กินตามปกติเลยค่ะ กินข้าวกินยาบำรุงให้ตรงเวลา ไม่ค่อยได้กินนมบำรุง น้ำหนักน้อง 1675g

บ้านนี้ 30+5 หมอบอกน้อง นน 1603กรัม แต่แม่ นนไม่ขึ้นสักที แนะนำแม่ลองดื่มนมแพะ ไข่ไก่2ฟองน่ะค่ะ

เราเน้นกินโปรตีนค่ะ น้องเกินเกณฑ์ไป3อาทิตย์ค่ะ จาก31กลายเปน34น้อง2028ตอน31วีคค่ะ

เรากินนมไม่ค่อยได้ เลยกินแต่โปรตีนของแอมเวย์ ลูกโตดีมากค่ะเกินเกณด้วยซ้ำ🤣🤣

เราเน้นไข่ กล้วย นม เต้าหู้ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ แต่ท้องแม่เล็ก 😂

เป็นเหมือนกันเลย 30 วีค ท้องเล็ก จนหมอบอกให้กินเยอะๆหน่อย

VIP Member

เนื้อ นม ไข่ เน้นอาหารหลากหลายวนไปคะแม่