36 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอนัดล่าสุดตอน34wแล้วนัดอีกที38wค่ะ บ้านนี้ไม่คอยชีคะเพราะหมอบอกน้องปกติทุกอย่างแข็งแรงดีคะ บ้านนี้ห่างแค่เดือนเดียวบางทียังคิดว่าน่าจะัคลอดก่อนวันหมอนัดแน่เลย คุณแม่ไม่ต้องชีคะถ้าผิดปกติก็รีบไปหาหมอเลย ถ้าจะนัดห่างขนาดนั้นคลอดก่อนวันนัดแน่นอนคะ คุณแม่น่าจะแข็งแรงดีหมอเลยนัดแบบนั้น

VIP Member

ตามนัดของหมอเลยค่ะ แต่ถ้ามีอาการก่อนวันนัด หรือสงสัยเร่งด่วน ก็สามารถไปหาหมอได้ค่ะ ในระยะเข้าสู่ 37-39 วีค แม่ต้องเตรียมตัวให้พร้อมนะคะ

ห่างค่ะ ถ้าเป็นอนามัยชอบนัดห่างๆแบบนี้คุณแม่มีเงินหน่อย ไปคลีนิคค่ะ นัดตรวจถี่กว่านี้ และไม่แพงมากครั้งละ 1,000-2,000บาทค่ะ

เป็นบางที่คะบาวที่รพก่อนัดเจอกันเดือนละครั้งแต่ถ้าคลินิคยิ่งใกล้จะนัดทุกอาทิตย์คะ

ห่างมากเลยคะ ครบ 36 วีค นัดอีกที 1-2 สัปดาห์ไม่เกินนี้ หรือถ้ามีอะไรผิดปกติให้ไป รพ. ทันที

ปกติหมอจะนัด2อาทิตแต่ช่วงนี้โรงบาลไม่ค่อยปลอดภัยเลยนัดห่างคุณหมเราบอกเราแบบนี้คะ

ปกติ ยิ่งใกล้คลอด ยิ่งนัดถี่นะคะ ขอเรา 32วีค / 34วีค / 36 วีค และนัดรอบต่อไป 37วีคค่ะ

บ้านนี้ก็33. จะ34 หมอนัด สองอาทิตย์ครั้งนึ่ง. บ้างทีก็อาทิตย์ละครั้งค่ะ

ห่างค่ะ ปกติต้องอาทิตย์เว้นอาทิตย์ หรือไม่ก้อาทิตย์ละครั้ง

ห่างมากค่ะ อายุครรภ์เท่ากันเลย ของเราหมอนัดทุก 2 อาทิตย์ ค่ะ