12 ตอบกลับ

อย่าอยู่แต่ในห้องค่ะ ท้อง2ท้องแพ้หนักมาก อยู่แต่ในห้อง พอกลับบ้านนอกไปอยู่ที่กว้างๆโล่งๆ หายแพ้เลยค่ะ ไม่รู้เกี่ยวกันไหม แต่เป็นอาการนี้ทั้ง2ท้องเลยค่ะ แต่ยังไงสู้ๆนะคะ เดี๋ยวหายแพ้ค่อยเพิ่มเอาค่ะ

เรา 17 วีค ยังไม่หายแพ้เลยค่ะ เวียนหัวหน้ามืด และอาการคลื่นไส้จะเป็นตอนเย็นๆค่ะ อาหารก็ทานได้ค่ะ แต่น้ำหนักยังลดค่ะ มีคนทักว่าผอมลง ทั้งที่ทานได้และทานเก่งด้วย

พอเข้าไตรมาส 2 น้ำหนักจะค่อยๆ เพิ่มเองจ้า ไม่ต้องกังวลค่ะ โฟกัสน้ำหนักลูกพอค่ะ ท้องจะเล็กจะใหญ่ไม่เกี่ยวกับขนาดตัวหรือน้ำหนักลูกค่ะ

เราก็เป็นค่ะ ช่วงสามเดือนแรกกว่าๆ ทานอะไรไม่ได้เลย น้ำหนักลงไป4โล พอเข้าเดือนที่4กินได้กินดี น้ำหนักขึ้นเอาๆ แม่ไม่ต้องเครียดนะคะ

ช่วง3เดือนแรกยังแพ้ยุค่ะเดี๋ยวพอผ่าน3เดือนไปก็จะค่อยๆหายแพ้ค่ะ แนะนำไห้จิบน้ำขิงหรือทานน้ำหวานนะคะช่วยลดอาการแพ้ได้ค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ลดค่ะ เพราะแพ้หนักมาก กินอะไรไม่ได้เลย กินละก็อ้วก 10 สัปดาห์แล้วตอนนี้ ยังแพ้เหมือนเดิม

ช่วง2-3เดือนแรกแม่บ้านนี้ก็เป็นแบบแม่นี่แหละค่ะช่วงจะเข้าเดือนที่4จะค่อยๆดีขึ้นนะคะ❤️✌🏻

บ้านนี้ 15w3dแพ้เหมือนจ้า น้ำหนักลงไป9โล สุ้ๆค่ะแม่ๆ

ขอบคุณแม่ๆทุกคนมากๆนะคะ คลายกังวลไปเยอะเลยค่ะ🥰