2 ตอบกลับ

หญิงตั้งครรภ์อายุครรภ์ 12สัปดาห์ขึ้นไปฉีดได้ค่ะ เราฉีด az ตอน 21+2 w ค่ะคุณแม่ วันที่ฉีด(21ก.ค.)เราฉีดช่วงบ่ายๆ ปกติดีไม่มีอาการอะไร จนทุ่มสองทุ่มเริ่มมีปวดศีรษะ ตึงแขนข้างที่ถูกฉีด ก็กินพาราแล้วนอน 24 ชั่วโมงผ่านไปหายทุกอาการค่ะ ตัวน้อยในท้องก็ดิ้นคึกคักร่าเริงดีจ้า 🙂

จริงค่ะ บ้านนี้ก็ท้องแรก ห่วงกังวลไปซะหมด ลูกใครใครก็รักนะคะ แต่พอทบทวนจนสรุปข้อดีข้อเสียของการฉีดแล้วก็เลยตัดสินใจฉีดค่ะ เราคิดว่าเราทำเต็มที่ที่สุด ณ ช่วงเวลานี้แล้ว

แม่ฉีดแล้วค่ะ​ วันที่2ผ่านมานี่เอง​ ฉีดของAZเหมือนกัน​ ปวดแขนเพลีย​วิงเวียน กินยาพาราพักผ่อนก็ดีขึ้นค่ะ​ แม่อายุครรภ์​ 36​W 6วัน​ ลูกดิ้นปกติ​ หมอแนะนำมาเลยไปฉีด​ ปกติไม่กล้าฉีดค่ะ

ขอยคุณนะคะ จะต้องไปฉีดของซิโนฟาม แอบกลัวไม่กล้าฉีดค่ะ