2 ตอบกลับ

ลองกินพาราแล้วดูอาการก่อนได้ค่ะ ไม่ดีขึ้นไปหาหมอเลย

ไปหาหมอมาแล้วค่ะเพราะปวดมากทนไม่ไหวหมอบอกติดเชื้อในกระเพาะปัสสาวะค่ะ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดมดลูกรัดตัวถี่มาก หมอไห้ยาฆ่าเชื้อแล้วไห้กลับมานอนดูอาการตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะแต่หมอนัดอีกวันนี้

ระวังคลอดก่อนกำหนดนะคะหาหมอค่ะ

ค่ะไปหาหมอตรวจฉี่หมอบอกติดเชื้อในกระเพาะปัสสาวะค่ะ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดมดลูกรัดตัวถี่หมอบอกไห้พักเยอะงดเดินทางไปไหนค่ะเพราะเราก็นั่งรถบ่อย หมอไห้ยาฆ่าเชื้อมาทานแล้วนัดวันนี้ค่ะ