11 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นอาการแบบที่แม่บอกมาเป็นอาทิตย์กว่าๆแล้ว แต่ยังไม่อยากให้คลอดตอนนี้เลยค่ะ อยากให้ถึงกำหนดวันผ่า กำหนดคลอด 17 ตุลา แต่หมอนัดผ่า 7ตุลาค่ะ

แม่ท้องแรกหรือท้อง2ค่ะ บ้านนี้ท้อง2ไม่รุ้จะแตกตามกำหนดหรือแตกก่อนกำหนดเลยจ้า แต่อยากไห้น้องอยุ่ถึงกำหนดอะค่าร่างกายจะได้สมบูรณ์เต็มที่

VIP Member

เหมือนกันเลยจ้านิแตก ตุลาเหมือนกัน มีแต่เจ็บเตือน อยากแตกแล้วใจจิขาดเวลาท้องแข็ง

36+1 เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กินได้นิดเดียว พอหลับดันไหลย้อนออกมาอีก

39+5 ยังเงียบอยู่เลยค่ะ แต่แม่อยากแตกแล้ว

39+1 เจ็บเตือนมา2สัปดาห์ ยังไม่แตกทีค่ะ ทรมานเหลือเกินแข็งๆแร้วก้อหาหายๆ มีน้ำเดินแต่ม่มีมูกเลือด ปัยร.บาล หมอบอกปากมดลูกเปิด 2 เซน แร้วนอนดูอาการ2 คืนไม่เปิดเพิ่มหมอเรยให้กับบ้าน

อาการเดียวกัน อีก2-3เราก้อคลอด

37+5กำหนด18ตุลาไม่แตกสักที😂😂😂

เป็นเหมือนกันเลย

เหมื่อนกันเลยค่ะ

39+2 เงียบมากแม่